Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Tình đầu thường khó phai

Ai đó đã nói rằng " Thời gian có thể thay đổi mọi cảnh vật trên trái đất... nhưng thời gian hok thể xóa đi được dấu vết của mối tình đầu trong trái tim còn sống mãi".
    Mối tình đầu thường là những kỷ niệm, những rung động đầu đời tuy bỡ ngỡ và chưa thực sự chín chắn nhưng nó lại để lại trong lòng ta một xúc cảm mà ta chẳng thê nào quên được.
    Nếu bạn đã kết thúc mối tình đầu, bạn hãy nói về nó, về lý do vì sao bạn kết thúc mối tình ấy
    Nếu bạn đang yêu tình yêu đầu tiên của đời mình, bạn cảm nhận về nó ra sao?
    Nếu bạn chưa bắt đầu mối tình đầu, hãy cùng đọc và suy ngẫm, và hãy sẻ chia những mong muốn của bạn về mối tình thiêng liêng và sâu đậm này.

Ðề: Tình đầu thường khó phai

Tình đầu in đậm và sâu sắc nhất bởi vì mới yêu lần đầu tiên nên trái tim còn trọn vẹn, chưa sứt mẻ. Những lung ling màu hồng còn lơ lửng trước mặt. Chưa có mối tình nào nên không có gì để so sánh.
    Những mối tình sau thì lại hay so sánh với cái trước. Tính toán hơn, thực tế hơn và có khi vì thế mà kém lãng mạn hơn. Nhưng cũng có thể rút kinh nghiệm từ mối tình trước mà yêu mãnh liệt hơn, nồng nàn hơn. Hehehe.... Không biết được

Trích dẫn Gửi bởi tohoa

Nếu bạn đang yêu tình yêu đầu tiên của đời mình, bạn cảm nhận về nó ra sao?

Làm sao biết đó là mối tình đầu tiên của mình bây giờ hả Tố Hoa vì ai cũng muốn đó là mối tình duy nhất của mình mà. Là mối tình đầu thì phải có mối tình thứ hai mới gọi là mối tình đầu được chứ. Có một sự thật là không ai biết trước đó là mối tình đầu của mình đến khi nó tan vỡ và cũng không ai biết trước đó là mối tình sau cuối của mình cho đến khi mình ... kết hôn!
    " Mối tình đầu là mối tình đẹp nhất, người có mối tình đẹp nhất là người không có mối tình đấu", nghe thật trái ngược nhưng ngẫm lại nó đúng cả hai vế mà phải không

Uh, nhưng nếu định nghĩa thực tế 1 chút thì mối tình đầu đơn giản là khi mình yêu người nào đó lần đầu tiên, và có cần người đó đáp lại ko nhỉ? Có lẽ mình cũng đang có 1 mối tình đầu, rất đẹp, đối với mình, còn với anh thì ko biết sao nữa. Một mối tình rất mong manh và khỏ có kết thúc tốt đẹp nhưng mình vẫn luôn hy vọng. Ko biết tương lai sẽ ra sao nhưng mối tình đầu sẽ luôn là tình khó phai! Mình sẽ mãi mãi nhớ về người con trai ấy, người khiến trái tim mình biết rung động thực sự và biết nói lên những cảm xúc thật trong lòng. Còn khói nhạt, tình đầu của bạn ntn?

Trích dẫn Gửi bởi tohoa
    Uh, nhưng nếu định nghĩa thực tế 1 chút thì mối tình đầu đơn giản là khi mình yêu người nào đó lần đầu tiên, và có cần người đó đáp lại ko nhỉ? Có lẽ mình cũng đang có 1 mối tình đầu, rất đẹp, đối với mình, còn với anh thì ko biết sao nữa. Một mối tình rất mong manh và khỏ có kết thúc tốt đẹp nhưng mình vẫn luôn hy vọng. Ko biết tương lai sẽ ra sao nhưng mối tình đầu sẽ luôn là tình khó phai! Mình sẽ mãi mãi nhớ về người con trai ấy, người khiến trái tim mình biết rung động thực sự và biết nói lên những cảm xúc thật trong lòng. Còn khói nhạt, tình đầu của bạn ntn?
    ưh, từ rất lâu rồi, từ ngày mình còn là một học sinh lớp 12 của một huyện lẻ ở quê, cái thời " xe đạp ơi " ngày ấy, giờ không còn ai đi xe đạp nửa rồi! Dù sao mình vẫn tâm đắc câu nói: " mối tình đầu là mối tình đẹp nhất....", không phải những gì dở dang mới đẹp và đáng nhớ mà đơn giản chỉ vì đó là ... mối tình đầu.

Nghe nói:Tình đầu là tình đẹp nhất, nhưng tình cuối là vĩnh cửu nhất. Có đúng k mọi ng nhỉ?

Tình đầu hay tình sau,
    Cũng chỉ là thương đau...

Trích dẫn Gửi bởi khucthuydu68
    Tình đầu hay tình sau,
    Cũng chỉ là thương đau...
    Những nỗi đau ngọt ngào!

Mối tình đầu như đi trên cát
    Đi nhè nhẹ nhưng lún thật sâu .