Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Lặng lẽ... Giáng sinh về

Một mùa đông nữa đã sang. Viết cho bạn, cho tôi, cho những người cô đơn khi mùa đông đến. Để tìm cho tâm hồn mình một chút bình yên giữa đời thường tất bật. Để biết rằng đâu đó vẫn có những người cô đơn, như bạn, như tôi...

Những buổi sớm nay trời đã bắt đầu trở lạnh. Sáng mở mắt như con mèo lười chẳng muốn thoát khỏi tấm chăn ấm. Chuông báo thức reo, tắt, lại lim dim, mơ màng. Ước gì hôm nay là ngày chủ nhật. Nhưng rồi cũng phải dậy, tung người ra khỏi chăn, chuẩn bị đi làm, chào một ngày mới.

Không khí lạnh tràn khắp... Giáng sinh sắp về rồi.

Đêm, ngồi bên bạn, bên ly cà phê đen sóng sánh, nhìn từng giọt tí tách nhỏ xuống phin, những giọt mưa ngoài trời bay bay, lạnh cóng, lạnh đến run người. Ước gì có chiếc áo khoác ai đó khẽ choàng vào người, có bàn tay siết chặt, có lẽ sẽ không còn rét nữa, dù ngoài trời mưa vẫn bay bay. Nhưng không, bên cạnh, vẫn chỉ mình bạn, không một ai khác. Có lẽ họ cũng đang lạnh và đang ước mơ về một điều xa xăm nào đó...

Sáng nay... Đường phố đã bắt đầu trang hoàng cây thông, ông già tuyết, thấy ko khí thật rộn ràng, ấm áp, mặc cái lạnh vẫn đang len lỏi xung quanh. Giáng sinh sắp về, mặc dù vẫn còn gần tháng tháng nữa. Thời khắc giao mùa. Hình như thấy lòng cũng thanh thản, bình yên hơn...

Sáng nay... giáng sinh sắp về và mùa xuân đang đến. Thật gần... Lại thêm một tuổi mới. bước sang tuổi 30 đã có thể gọi là trưởng thành và chính chắn hơn. Có thể có và cũng có thể là không. Mọi điều đều có thể và không thể. Nhưng có một điều chắc chắn rằng, tâm hồn đã bình lặng và yên ổn hơn sau những gì đã xảy ra. Dẫu giáng sinh hay mùa xuân đến, cũng vẫn chỉ một mình...

Ðề: Lặng lẽ... Giáng sinh về

Trích dẫn Gửi bởi jessy_MH
    Một mùa đông nữa đã sang. Viết cho bạn, cho tôi, cho những người cô đơn khi mùa đông đến. Để tìm cho tâm hồn mình một chút bình yên giữa đời thường tất bật. Để biết rằng đâu đó vẫn có những người cô đơn, như bạn, như tôi...

Những buổi sớm nay trời đã bắt đầu trở lạnh. Sáng mở mắt như con mèo lười chẳng muốn thoát khỏi tấm chăn ấm. Chuông báo thức reo, tắt, lại lim dim, mơ màng. Ước gì hôm nay là ngày chủ nhật. Nhưng rồi cũng phải dậy, tung người ra khỏi chăn, chuẩn bị đi làm, chào một ngày mới.

Không khí lạnh tràn khắp... Giáng sinh sắp về rồi.

Đêm, ngồi bên bạn, bên ly cà phê đen sóng sánh, nhìn từng giọt tí tách nhỏ xuống phin, những giọt mưa ngoài trời bay bay, lạnh cóng, lạnh đến run người. Ước gì có chiếc áo khoác ai đó khẽ choàng vào người, có bàn tay siết chặt, có lẽ sẽ không còn rét nữa, dù ngoài trời mưa vẫn bay bay. Nhưng không, bên cạnh, vẫn chỉ mình bạn, không một ai khác. Có lẽ họ cũng đang lạnh và đang ước mơ về một điều xa xăm nào đó...

Sáng nay... Đường phố đã bắt đầu trang hoàng cây thông, ông già tuyết, thấy ko khí thật rộn ràng, ấm áp, mặc cái lạnh vẫn đang len lỏi xung quanh. Giáng sinh sắp về, mặc dù vẫn còn gần tháng tháng nữa. Thời khắc giao mùa. Hình như thấy lòng cũng thanh thản, bình yên hơn...

Sáng nay... giáng sinh sắp về và mùa xuân đang đến. Thật gần... Lại thêm một tuổi mới. bước sang tuổi 30 đã có thể gọi là trưởng thành và chính chắn hơn. Có thể có và cũng có thể là không. Mọi điều đều có thể và không thể. Nhưng có một điều chắc chắn rằng, tâm hồn đã bình lặng và yên ổn hơn sau những gì đã xảy ra. Dẫu giáng sinh hay mùa xuân đến, cũng vẫn chỉ một mình...
    Tâm sự của Jessy nghe thật buồn, tạm quên đi nỗi buồn đó để hòa chung niềm vui của mọi người bạn áh, Giáng sinh, một mùa để chúc an lành cho tất cả mọi người và chúc cho bạn một Giáng Sinh yên bình và may mắn!

Em đón Noel một mình không có anh
    Không có tay ai để em ủ ấm
    Không có ai bên em cười hạnh phúc
    Không có người mạnh mẽ sát bên em

Không nhất thiết là sự ấm áp của Tình Yêu, tình bạn, tình thân ruôt thịt cũng đủ cho bạn sự ấm cúng để vượt qua một mùa đông giá lạnh, phải không nhỉ?????????

đã sang tuổi 35 rồi cố chơi tiếp 5 năm nữa

... mắt như sụp xuống vì tối qua say khướt , tiếng chuông điện thoại làm mình giật bắn người
    - alo .. em hả ?
    - Sao giờ này chưa ngủ mà gọi cho em ?
    - vì anh nhớ em mà
    - uh , em biết ...
    - thật không ?
    ... thật ...
    em sao thế ?
    em mệt
    .... cuộc nói chuyện kéo dài cho đến lúc đến giờ đi làm , nhưng gần đây lòng mình sao thế nhỉ , 1 cảm giác lạc lõng ...
    Biết là phải trải qua nhưng sao lòng mình nặng nề quá ... những lúc cần 1 bờ vai biết chừng nào , nhưng ...
    Giáng sinh an lành và hạnh phúc , sao mình lại cô đơn và lạc lõng ... vẫn biết rằng anh vẫn đang ở 1 phương trời xa đang nhớ đến mình ...
    :lasao::lasao:

mình cũng giống như bạn, phải đón noel 1 mình, tuy buồn thật nhưng mình nghĩ rồi sẽ có lúc mình ko như vậy nữa, sẽ có người cùng mình đón noel và mọi việc, mình mong bạn cũng như vậy
    :bephuthuy:

Lòng còn ấm áp mà cứ lo cái lạnh bên ngoài. Em mua đồ lạnh của Miền Bắc mặc thêm ch o ấm và ủng hộ các em bé luôn nhé.( Tranh thủ quảng cáo luôn, hihi)

Kô có người iu thì đi chơi với bn bè... chẳng sao cả...

Lại giáng sinh nữa không anh!Giáng sinh năm ngoái anh bảo"Anh bệnh rùi", Vậy anh nghỉ đi em cũng ở nhà k đi đâu hết, thế nhưng lòng lại thấy vui... Còn Giáng sinh năm nay....Anh đang ở 1 nơi xa cách tôi 1000km, sự cách xa về thước đo khoảng cách không làm Tôi buồn bằng thước đo tâm hồn....Cái lạnh của thời tiết không làm Tôi lạnh bằng cái lạnh tâm hồn....