Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Tâm sự của những sinh viên năm cuối

mình hiện đang là sinh viên năm cuối.Tuy lúc này đang phải thi, là thời gian cuối cùng để cố gắng khi làm sinh viên nhưng đó không phải là những gì mình nghĩ đến trong đầu.Mình cảm thấy mình sắp phải rời xa những bạn bè thân thiết của mình ở trường, thật sự là mình lại không muốn thời gian trôi đi nữa.Buồn quá.
    còn bạn?nếu bạn cũng là sinh viên năm cuối thì bạn nghĩ gì lúc này.

Ðề: tâm sự cuả những sinh vieen năm cuối

nếu mình là sv năm cuối thì mình sẽ muốn thật nhanh ra trường... để đi làm cho biết thôi
    hihi:dotphao:

SV năm cuối á? Chẳng có cảm giác gì cả, chỉ thỉnh thoảng hơi nuối tiếc vì sắp xa 1 thời đáng nhớ thôi. :xinchao:
    Bình thường, cứ thi xong là nhảy cẫng lên đi chơi. Còn thi môn cuối cùng của đời SV xong, từ phòng thi về, Jas...lôi sách ra học tiếp, vì cảm giác lúc đó..khó tả lắm :macco::macco::macco:

ừa, chắc là bùn lắm đó. Thời gian ko còn nhìu để học chung zới nhau nữa. Ko những thế đây còn là khoảng thời gian cuối cùng, mình chỉ việc học ko vướng bận chuyện khác, ra trường rùi cuộc sống sẽ khác chứ ko như còn đi học. Hjc, ra trường mỗi đứa một nơi, khó mà gặp nhau thương xuyên dc. Ui, mong thời gian trôi nhanh để ra trường, nhưng dường như để ra trường phải đánh đổi rất nhìu thứ. Cuộc sống mà, một cuộc sống mới sắp mở ra. hihi ,mong quá hà.

Năm cuối cùng có cảm giác: Vui vì được ra trường, Buồn vì hết được cho tiền, Sướng vì mình đã có được những gì mong muốn (một khối kiến thức đủ để làm việc), Hạnh phúc vì ba mẹ đã nuôi nấng mình cũng không thua kém ai. Còn gì nữa chưa nghĩ ra ... :bephuthuy::bephuthuy:

mình chẳng mún ra trường tý nào, bùn lém, mình thích đi học hoài lun...........:roile:

Trích dẫn Gửi bởi Jastina
    SV năm cuối á? Chẳng có cảm giác gì cả, chỉ thỉnh thoảng hơi nuối tiếc vì sắp xa 1 thời đáng nhớ thôi. :xinchao:
    Bình thường, cứ thi xong là nhảy cẫng lên đi chơi. Còn thi môn cuối cùng của đời SV xong, từ phòng thi về, Jas...lôi sách ra học tiếp, vì cảm giác lúc đó..khó tả lắm :macco::macco::macco
    :
    trời đất, bạn nói thật lòng k vậy, nghe khó tin quá ah
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    tớ cũng là sv năm cuối. tớ k nhiều tiếc nuối như các bạn, chỉ mong cầm ngay bằng đại học rồi tìm một việc phù hợp, thế thôi
    có bạn nào biết chỗ có thể thực tập ở hà nội( chuyên ngành tài chính), cho tớ biết vs nhé. tớ sẽ hậu tạ nhiều nhiều

Ðề: Tâm sự của những sinh viên năm cuối

:lasao::lasao:Thật sự thì............biết nói sao bây giờ??? Mình chỉ mới ra trường nhưng cảm giác đó nó như vậy nè ................... Đi làm rùi giờ lại muốn trở lại đi học để không phải suy nghĩ, không phải bon chen trong cuộc sống hiện tại. Ui thời SV!!! " CÒN ĐÂU NGÀY ẤY"

:hichic::hichic::hichic::hichic:

Trích dẫn Gửi bởi Jastina
    Bình thường, cứ thi xong là nhảy cẫng lên đi chơi. Còn thi môn cuối cùng của đời SV xong, từ phòng thi về, Jas...lôi sách ra học tiếp, vì cảm giác lúc đó..khó tả lắm :macco::macco::macco:
    Chắc học để chuẩn bị thi lại, hehehe:tucao: