Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Xui xẻo cho 1 ngày nước ngập

:udau:CHÂN BỊ BỎNG RỒI, HÃY LẤY VẾT THƯƠNG ĐÓ ĐỂ MÀ GHI NHỚ
    Sao hum nay mình xui quá, sáng vừa ra khỏi nhà thì nước ngập đến tận của, SG bây giơ như đang trong nước lũ vậy. trời ơi lại còn them xe không thèm nổ máy, ga lên cũng không được tức mà chết mất thôi. Chân thế là chìm trong nước, cái nay mới gọi là cực xui nửa nè, đi tới ATM rút tiền, xuj xẽo thay giao dịch không được. nước ngập 8h mới giao dịch được. tức ơi là tức khong còn cách nào khác gọi điện cho bé na. oà oà, tìm tụi nó ngược xui chạy hết hẻm này đến hẻm
    khác, mún đập đầu tự vẫn cho chết ở tp mà hok biết cài hẻm 10 là cái nào, tụi nó phải chạy lại đầu hẻm đón mình. Nghĩ mà mún khóc, chạy vào cái đường toàn là bị ngập nước nhìn mà chán chê cái đất SG, thà về nhà với ba mẹ còn hơn phải đối đầu với toàn những chiện mà có dùng tiền trăm tiền tỷ cũng không đổi được. xui xẻo không ngừng đến tới tấp kẹt xe cả tiếng đồng hồ, công an hem cho đi bắt chạy đường khác, thế là chạy vòng tròn cái quận bình thạnh mà chưa thoát ra được. lúc này nghị rằng mình chắc làm chiện gì ác độc thất đức lắm hay sao mà phải chụi cái cảnh khổ sở này. Thoát được kẹt xe chạy như điên tới chỗ làm, gặp đèn đoả nữa ngừng lại , đèn xanh chạy wa [ ầm ] sao mà điên thế , bị mấy xe ép tông ngay vào thanh phân biên đường, méo lun cả cái để chân của xe, rồi CÁI CHÂN ĐỤNG VÀO LỐC MÁY BỊ BỎNG LUN, THẾ CÓ ÁC KHÔNG CƠ CHỨ.. chân đau rát mà hok bít kêu ai chỉ biết rớt nước mắt, tự hỏi lòng mình đã làm chiện gì không đúng mà sao toàn gặp chiện xui xẻo không nên có. Nhưng dường như mình đang tự đối mặt với cuộc sống càng như thế mình lại càng phải cố gắng lên………………………..hứa là phải cố gắng………….cai chân bây giờ đang rất đau và rát, chính nó nhắc mình phải nhớ.

Ðề: Xui xẻo cho 1 ngày nước ngập

Vừa đau, vừa tức, buồn và tủi thân lắm phải không Yến. Những lúc như vậy, mong biết bao 1 người bên cạnh mình, chẳng cần làm gì cả, hỏi mình có đỡ chưa, vậy là cũng thấy an ủi rồi phải không.
    Nhiều lúc nghĩ lại, tự hỏi những luc như vậy, gia đình mình ở đâu, bạn bè mình ở đâu, người thân mình ở đâu, sao không ai giúp đỡ, quan tâm đến mình. Tự hỏi, mình đã làm gì tội lỗi mà fải bị trừng hạt như vậy...Mình hiểu cảm giác của Yến bây giờ, cũng ừng có 1 ngày mà mình bị xe đụng 3 lần, mất điện thoại, té cầu thang, đập đầu vào cửa...tối dó về nhà mình tủi thân và bực mình lắm, sao mọi chuyện xui xẻo cứ ập lên đầu mình, nhưng rồi mọi chuyện cũng sẽ qua thôi. Đừng bi quan quá. Đó chỉ là những thử thách mà cuộc sống đang đặt ra cho mình đấy thôi, hãy cố gắng lên, chống chọi với cuộc sống. Rồi mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi.
    Chúc HY mau hết đau chân nhé!

đúng là họa vô đơn chí nhỉ :chuyengivay:
    cuộc sống vốn dĩ là vậy, nhưng mỗi lần va chạm là 1 lần rút được kinh nghiệm, chúc bạn may lành chân.

chị nhím cũng giỏi thật, cám ơn chị nhé

Những lúc như thế ước gì có một người bên cạnh hỏi han và chia sẻ phải không yến.Cố len hãy coi như hôm nay là thứ 6 ngày 13 đi.Một chúc khó khăn biết đâu lại giúp cho mình vừng vàng hơn trong cuộc sống.
    Bôi thuốc vào cho mau khỏi nha Yến.

cám ơn chị nhé! have a week day chị nhé!

cách đây không lâu Hà Nội ngập nước, giờ đây Hồ Chí minh cũng ngập, khổ thân các bạn cũng phải trải qua giống mình, cố gắng lên thôi các bạn ạ.

ông trời công bằng mà, không đễ ai phải chụi khỗ 1 mình đâu. có chụi thỳ chụi chung, vì chúng ta là con mẹ âu cơ, là dân Việt nam mờ
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    mở giỏ xách ra tìm tìm chiéc thẻ ,............nó đâu oy` no` đâu oy`,:khoc:
    thỳ ra ngày hôm qua hok hề lấy thẻ ra khỏi máy ATM thôi rồi có thể xui xẻo nhiều vậy sao, hôm trời mưa đã xui lém oy` hum nay còn nữa hã. còn gì không nốt lun đy mình còn lây cái xui qua mẹ nữa, vì mình mà mẹ phải chạy ra ngân hàng mà vì thế mẹ mất lun cái chứng minh nhân dân, tự nhiên thấy mình vô dụng thế, có cái thẻ thôi mà ko biết giữ , hối hận ghê, mún khóc đễ giải toả xui xẻo trong lòng, chán cuộc sống này sao nó cứ ập đến ào ào thế hã, cái chân đau chưa khỏi bi giờ trong túi rỗng tếch chả có xu teng nào....................ông trời ơi, ông trời ơi...........:udau: