Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Nỗi ám ảnh

Nỗi ám ảnh

Tôi đã làm chết con gà con. Nó vừa mới chưa được 1/2 ngày tuổi, vừa trong trứng ngơ ngác nhìn đời. Nó chạy lon ton theo mẹ nó chiếp chiếp những tiếng kêu đầu tiên báo hiệu với đời là nó đã có mặt. Thế mà tôi đã cướp đi quyền được sống của nó, tôi có ngờ đâu là viên gạch dùng để chặn cửa lại là "hung khí" giết nó. Mẹ nó xù lông xù cánh để bảo vệ con, nhưng than ôi cũng chính vì thế mà cục gạch rơi vào nó. Tội nghiệp 1 con vật bé nhỏ. Vĩnh biệt nhé gà con ơi.:541:

Ðề: Nỗi ám ảnh

Chị ơi, em bị ám ảnh từ nhỏ vì cũng đã làm chết con gà con, đến bây giờ em vẫn thấy tội lỗi đấy chị ah, Lúc đó em nhỏ lắm, mẹ bảo em cho gà ăn, em nhảy từ trên thành tường chuồng gà xuống, nào ngờ đạp phải con gà nhỏ ấy, thật khủng khiếp, em không dám kể ra đây, nhưng nó ám ảnh em tới tận bây giờ, mỗi khi nhớ lại lại thấy tội lỗi lắm

Bạn thấy không, mình giết đi 1 con vật còn bị ám ảnh, day dứt như thế. Thế mà thế giới này họ giết nhau không ghê tay. Thật dã man.

Hồi nhỏ mẹ giao cho mình chăm đàn vịt con,vui mừng khôn xiết vác cuốc ra vườn cuốc giun cho vịt,đàn vịt con cũng vui mừng không kém nên không ý thức đc chỗ nào có thức ăn là chỗ đó có "lưỡi cuốc của tử thần":smilielol5:.Mình cuốc lun vào đầu vịt kon,phù may mà vịt chỉ ngất đi chút xíu rùi tỉnh lại, vịt không chết nhưng mình vẫn bị ám ảnh bởi nhát cuốc oan nghiệt đã suýt nữa cướp đi sinh mạng của 1 sinh linh bé nhỏ.:smilielol5::smilielol5:

Đúng là tân hồn của phụ nữ! Với những tâm hồn này thì hạnh phúc và bình yên tuyệt đối vĩnh cửu.
    Nhưng sao "chiến tranh" vẫn xảy ra nhỉ?

Các bạn này chắc ăn chay quá! Vô tình giết gà mà ám ảnh lớn vậy thì chắc ko ăn được thịt gà oy'

ăn được chứ, miễn sao lúc đó không nghĩ đến chuyện cũ. ghê lắm, nếu mình làm gà thì khác, còn cái này vô tình ngộ sát nó lại khác.Với lại con gà đó bé xíu à, bị em dẫm cho 1 phát thì còn gì nữa, rột gan phèo phổi trôi hết ra ngoài nhưng nó vẫn thở được và kêu chíp chíp đau đớn. Em sợ lắm, mặt mày tái xanh rồi khóc cùng con gà, sau đó em mang nó đi chôn thật xa, lúc chôn nó còn kêu cơ, nhưng biết làm sao được. Em ác quá...

đúng rồi, phải nói thật, tuy k cố ý nhưng những hành động vô tình đó thật độc ác. gà con còn nhỏ mà phải chết một cách vô lý, gà mẹ thì sẽ đau khổ biết chừng nào. dù các chị có ân hận hay bị ám ảnh thế nào đi nữa thì cũng chẳng khắc phục được hậu quả.
    quả thật nghe các chị tâm sự xong chỉ thấy thương mấy con vật đó mà chẳng thấy thông cảm với các chị chút nào (mặc dù các chị chỉ ngộ sát thôi, hic)