Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Nghề kế toán!

Nghề kế toán!

Mình làm trong một quy mô khá lớn. Ở đây, kế toán sử dụng phần mềm ERP. Theo quảng bá thì đây là phần mềm nổi tiếng. Mình học về tài chính và bây giờ làm về kế toán vật tư. Phần mềm này tự động tính rất nhiều khi mình nhập số liệu, thông tin lên. Chính vì có máy móc "làm hộ" nên mặc dù làm được 1 năm nhưng mình cảm thấy kinh nghiệm làm kế toán là rất ít.
    Mình đang rất muốn bỏ công ty này. Bạn nghĩ sao? Đã có ai sử dụng phần mềm này chưa?:thumbdown:

Ðề: Nghề kế toán!

Trích dẫn Gửi bởi gocnho1011
    Mình làm trong một quy mô khá lớn. Ở đây, kế toán sử dụng phần mềm ERP. Theo quảng bá thì đây là phần mềm nổi tiếng. Mình học về tài chính và bây giờ làm về kế toán vật tư. Phần mềm này tự động tính rất nhiều khi mình nhập số liệu, thông tin lên. Chính vì có máy móc "làm hộ" nên mặc dù làm được 1 năm nhưng mình cảm thấy kinh nghiệm làm kế toán là rất ít.
    Mình đang rất muốn bỏ công ty này. Bạn nghĩ sao? Đã có ai sử dụng phần mềm này chưa?:thumbdown:
    Còn mình chẳng có phần mềm để sử dụng,cty có mỗi cái máy vi tính giám đốc và kế toán tranh nhau:banghead:.Giám đốc cứ bắt làm kế toán thủ công,cả ngày cứ tính tính toán toán,cộng toét cả mắt :hichic::hichic:cũng mún bỏ việc wua :thodai::thodai:

Trích dẫn Gửi bởi huyennana
    Còn mình chẳng có phần mềm để sử dụng,cty có mỗi cái máy vi tính giám đốc và kế toán tranh nhau:banghead:.Giám đốc cứ bắt làm kế toán thủ công,cả ngày cứ tính tính toán toán,cộng toét cả mắt :hichic::hichic:cũng mún bỏ việc wua :thodai::thodai:
    Tôi ơi, cố lên :happy3:

Mình chưa sủ dụng phần mềm ERP này bao giờ, nhưng phần mềm nào cũng có cái hay của nó bạn ạ. kể cả nó có làm hộ bạn mọi vấn đề đi nữa, nhưng mình nên biết quy trình hạch toán thì nó cũng giúp cho mình hiểu nhiều điều qua nó đấy. Cố gắng học hỏi bạn nhé, chứ không vì vậy mà phải chuyển công tác đâu bạn ạ.

Mình thì đang làm việc trong một cty của Đài loan, về cv thì ko có gì để lo nhưng nhiều lúc rất áp lực, GĐ thì nhiều lúc bóc lột sức lđộng của nhân viên quá đáng, là kế toán mà đôi lúc phiên dịch đi vắng là lại phải đi theo mấy ông đó để dịch (ngoài thời gian lv) và gặp phải một số vấn đề về riêng tư trong cty vì vậy nên m cũng đang muốn chuyển cty, m đang định chuyển sang một cty xuất khẩu lao động để làm, nhưng thực ra ko biết là kt trong cty xuất khẩu lao động có khác nhiều với cty XNK & TM ko nữa.
    Có ai đã từng làm trong lĩnh vực kế toán xuất khẩu lao động không nhỉ, chỉ giáo cho mình với, đang rất băn khoăn vì cũng đã sắp hết tháng rồi.

Trùi ui! sao cuối năm rồi mà có nhiều người muốn nghĩ việc qua vậy ta. vitxiemcolun cũng đang muốn nghĩ việc vì công việc quá ít, hic 1 tháng vitxiemcolun chỉ cần làm 2 ngày là xong. vậy mà vẫn chưa tìm được chổ mới để nhảy đó!

hic, sao mình thấy tình hình của mọi người cũng bi quan thế. Mình là dân mới vào nghề, công ty làm về xây dựng, lại mới thành lập nên nghiệp vụ phát sinh chưa nhiều, vào làm với chức danh kế toán mà đã được mó máy gì về kế toán đâu. Lúc đầu xì trét lắm, nhưng bi giờ tư tưởng của mình cũng thoải mái hơn, mình nghĩ dù làm trong bất cứ lĩnh vực gì cũng sẽ tích luỹ được kinh nghiệm cho bản thân mình, hãy chờ đợi hoặc sáng tạo để tìm ra sự mới mẻ trong công việc. Mình thấy rất phù hợp với nghề kế toán, hii yêu nghề kế toán nên mình quyết định tham gia các lớp học về kế toán để khi có cơ hội làm việc thực tế sẽ đỡ bỡ ngỡ hơn. Và mình thấy đi học vui lắm nhé. Chúc mọi người luôn say mê với nghề kế toán nha!! Happy happy.

To dangvan: Phần mềm ERP là cty mua của nước ngoài,đúng là hay với những ai hiểu về quy trình kế toán thôi. Như mình chỉ làm được một mảng rất nhỏ thôi, nhưng khối lượng cviệc của nó thì rất nhiều vì là cty lớn mà, phần mềm rất khó hiểu. Mình không được quyền link các phân hệ với nhau nên độ hiểu biết còn kém lắm. Vì vậy, mình định xin vào làm ở cty nhỏ trước để có kiến thức tổng hợp:confuse1:. Còn làm ở đây, đến giờ này mình thấy mất cảm giác hứng thú trong công việc rất nhiều:thumbdown:

To dangvan: Phần mềm ERP là cty mua của nước ngoài,đúng là hay với những ai hiểu về quy trình kế toán thôi. Như mình chỉ làm được một mảng rất nhỏ thôi, nhưng khối lượng cviệc của nó thì rất nhiều vì là cty lớn mà, phần mềm rất khó hiểu. Mình không được quyền link các phân hệ với nhau nên độ hiểu biết còn kém lắm. Vì vậy, mình định xin vào làm ở cty nhỏ trước để có kiến thức tổng hợp:confuse1:. Còn làm ở đây, đến giờ này mình thấy mất cảm giác hứng thú trong công việc rất nhiều:thumbdown:
    bạn cứ từ đã, đầu tiền khi mới bắt đầu đi làm mình cũng giống bạn đó nhưng về sau các anh chị đi trước lại hướng dẫn mình làm, và mắc các gì hỏi các anh, các chị ấy giúp. bạn cứ làm ở đó đi theo mình nghì nó cũng sẽ rất tốt vềchuyên môn cho bạn đó. Khi bạn đi công ty khác có khả định được như vậy không. Cố lên nhé :hurray: