Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 45

Những câu nói không bao giờ quên được!

Trong cuộc đời một con người, ai cũng được nghe những câu nói không quên được.
    Đó là những câu nói tràn đầy yêu thương, khiến cho ta cảm thấy đời thật đáng sống. Cũng có thể là những câu nói như dao cắt, như muối xát vào lòng ta.
    Nhiều khi đó là những câu nói mà làm ta thay đổi toàn bộ cuộc đời. Mời cả nhà cùng viết ra những câu nói ấn tượng mà mình không bao giờ quên.
    Nào...........

Ðề: Những câu nói không bao giờ quên được!

Câu nói mà làm em thay đổi cách nhìn về một người đó là dì em . Hồi năm em học lớp 10 nhà trường bắt học nghề, em không có tiền đóng, em gọi điện xin tiền dì (chị của má), dì lúc đó la một trận rùi nói câu " Ba mẹ mày sinh ra mày mà không có tiền cho mày học thì sinh ra làm gì" Em giận lắm, tức nữa, em nói từ nay com sẽ không xin tiền dì nữa. Câu chuyện qua lâu rùi mà em vẫn nhớ mãi câu nói này, không thể xóa nó ra khỏi đầu được.

mình cũng muốn chia sẻ một câu nói mà mình được nghe mà cũng không bao giờ có thể quên đó là " bông hồng đầu tiên khi dụng suống khỏi cây hồng sẽ dần dần héo úa đi còn cây hoa hồng thì sẽ nở những bông hoa hồng mới tươi đẹp hơn" hãy biết quý trọng những ghì mình đang có

Một câu hỏi và một câu trả lời "không có" thay vì " đúng".Thật buồn!

Qua bao nhiêu biến cố xảy ra trong cuộc sống hai mươi mấy năm của mình.
    Mình đã nghiệm ra 1 điều và 1 câu nói có thể làm mình đứng vững trong cuộc sống đó là: " Mình không vì mình, trời chu đất diệt"

"Không có gì quý hơn độc lập tự do". Đây là câu mình cứ phải tự động viện mình vì đến giờ mình vẫn Tự Do. Hu! Hu!

Mình thì thích câu nói của mấy đứa bạn: "Dzô, 100%" :cheers1:

Trích dẫn Gửi bởi Sư Tử Chúa
    Mình thì thích câu nói của mấy đứa bạn: "Dzô, 100%" :cheers1:
    Ông nội này chuyên gia ăn uống, hèn gì có mập tí nào đâu

Những câu nói yêu thương và cay đắng của "người ấy" có lẽ ko bao giờ quên được .

Ngày ôn thi đại học, nhiều khi thấy mệt mỏi, bố thường nói với GS rằng: "Bố mẹ không cho con nhiều tiền, chỉ cho đủ, nhưng có thể cho con đó là đi học để lấy kiến thức.Vì thế bản thân con phải tự cố gắng phấn đấu. Đã thành quy luật rồi KHỔ TRƯỚC THÌ SƯỚNG SAU"...điều đó đến tận bây giờ GS vẫn còn nhớ và không bao giờ quên cái quy luật đó...
    Đó là "cổ tích ngày xưa" còn "cổ tích bây giờ" thì có nhiều câu nói GS nhớ mãi nhưng chỉ 1 câu nói có ý nghĩa rất lớn đối với GS thôi đó là "Anh luôn là bờ vai cho em dựa"..chỉ cần có thế là có thể chia sẻ vui buồn trong cuộc sống rồi...

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối