Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Vài lời tâm sự cùng các bạn !

Mấy ngày nay vào diễn đàn, tự nhiên cảm thấy một không khí khá nóng, mình cũng có vài lời tâm sự cùng các bạn.
    Mỗi khi có sự việc xảy ra, mọi người lại cứ chỉa mũi dùi vào tất cả hệ thống Mod, chỉ 3 ngày vừa qua, có biết bao nhiêu bài viết như thế.
    Có bạn thì bảo Mod xa cách quá, có bạn thì thì bảo thấy ghét Mod, nghe mà chạnh lòng , làm Mod để bị các bạn ghét thì làm để làm chi nhỉ ? Các bạn thì khi thích thì vào, ko thích thì thôi, còn chúng tôi thì dù bận việc thì cũng phải cố gắng vào box mình quản lý để dọn dẹp chút ít, các bạn sai mà ko nhắc nhở thì lại sợ tiếp tục sai như thế mà nhắc nhở thì bị bảo là xa cách, là ghét...
    Mục đích của mình khi tham gia là gì nhỉ, chỉ muốn trao đổi về chuyên môn, tìm những phút giây giải trí sau những giờ làm việc căng thẳng, thế mà lại được đọc những lời văn ko được hay ho cho lắm, để thêm nặng đầu.
    Đã là thành viên của diễn đàn, ít nhiều thì các bạn cũng mong diễn đàn ngày càng phát triển nhưng cách sôi động theo kiểu vừa qua có vẻ phản tác dụng. Đầu tiên chỉ là chuyện của 1 mem nhưng sau đó thì là vài chục mem, có khi mem ấy chưa hề bị xóa bài, chưa hề bị cảnh cáo nhưng cũng nói, có mem mới đăng ký nick một ngày cũng nói, giống 1 phong trào.
    Việc xóa bài đôi khi là dọn dẹp một topic nào đó, bài ấy có thể giai đoạn bạn post là cần thiết và hợp lý nhưng sau một thời gian, lại rơi vào tình trạng dư ra và trùng ý, nhiệm vụ của Mod là biên tập lại, để tránh việc dàn trải là loãng topic thôi. Mong các bạn hiểu !
    Mod trước tiên cũng là 1 mem của danketoan, cũng là một con người các bạn ạ, cũng có đúng có sai, có lúc này lúc khác, mình cũng từng cảnh cáo nhầm đối với mem, và sau đó là lời nhắn tin xin lỗi, mọi việc đã được giải quyết khá nhẹ nhàng, cũng có khi mem nhắn tin chất vấn hỏi tại sao lại cảnh cáo, sau khi có lời giải thích thỏa đáng thì lại vui vẻ với nhau. Tại sao các bạn lại ko sử dụng chức năng này nhỉ ?
    Hôm nay tự nhiên ko vui, nói nhiều quá, văn từ lủng củng tý nhưng cũng là tâm sự của mem, mong sự chia sẽ của các bạn !

Ðề: Vài lời tâm sự cùng các bạn !

Xem cái này đi rồi viết tiêp nhé

Hạnh phúc là hài lòng với cuộc sống của mình

vấn đề là các mod tự bít mình không có ý xấu là được.ai nói gì kệ họ:iagree:

Làm MOD là phải đứng trước đầu sóng ngọn gió mà. Phải chịu thôi chị ơi

Có một thực tế là khi tham gia vào diễn đàn một số mem thích được mọi người công nhận mình là giỏi (có em trong số này ), và 90% số này đều muốn nhằm vào MOD nào đấy để bắt bẻ hay chỉ trích. Vì trong thâm tâm họ nghĩ MOD chắc chắn là người giỏi nhất.

Vì vậy MOD trở thành tâm điểm để mọi người soi mói là chuyện đương nhiên. Nếu ai không hoặc chưa chuẩn bị để đối phó với chuyện này thì đừng nên làm MOD nữa (để em làm cho vì em chuẩn bị rồi )

Nói ra điều này để cùng công nhận một điều là làm MOD không đơn giản tí nào. Mem muốn nói gì cũng được nhưng MOD mà hở tí là chết tươi ngay. Khổ thân chưa ? và thành viên nào cũng biết điều này nhưng lại chẳng có ai thông cảm cho MOD cả (trừ em ra vì em thông cảm)

Thôi em tóm lại một lời như sau: MOD chưa chắc là người giỏi nhất nhưng chắc chắn là một trong những thành viên tâm huyết nhất. Vì vậy đừng làm tâm huyết của họ giảm đi vì những lý do cá nhân.

Nếu có dịp cả nhà ta nên đọc tâm sự của nghệ sĩ KIM CƯƠNG. Cũng ngắn thôi, gói gọn bằng một chữ ... BUÔNG .....
    Ai có thể BUÔNG ... chắc chắn không phải là thành viên của ************** (dĩ nhiên trừ em)

Trích dẫn Gửi bởi morningstar
    vấn đề là các mod tự bít mình không có ý xấu là được.ai nói gì kệ họ:iagree:
    Đúng là vậy nhưng là MOD thì phải có trách nhiệm giải quyết mọi phát sinh của diễn đàn chứ k kệ được. Chả lẽ kệ họ để loạn hết à? Mình cũng là MOD ở diễn đàn khác nên mình hiểu được những vất vả đó, mình rất thông cảm cho các MOD ở DKT. Nói thật mình ít ghé diễn đàn vì mình k phải là dân kế toán, tuy nhiên thỉnh thoảng mình cũng vào để chơi tý. Mình cũng spam nhưng không có ý hơn thua gì cả, nếu có xóa bài cũng chẳng sao. Không riêng diễn đàn này mà cả tất cả các diễn đàn khác cũng cùng cảnh ngộ như thế, có những kẻ chỉ biết hơn thua cay cú mà không để ý gì nội quy hay sự đồng lòng của Chúng số.

Ngược lại, MOD không phải lúc nào cũng đúng. MOD xử lý sai thì cần phải đính chính, không được "cậy quyền" để làm thành viên bức xúc và phản ứng. Có những phản ứng có thể thông cảm được, tuy nhiên chúng ta cần tôn trọng nhau trên tinh thần cầu thị chứ không nên cay cú để có những hành động không hay.

Vài lời mạo muội gửi tới mọi người. Chúc vui :cheers1:

Anh Cớm chắc làm MOD bên diễn đàn http://www.113.com.canh nhỉ hihi

Admin - Mod
    - Mem.....
    Những ngày qua, quả là nóng. Nhưng cái gì cũng vậy. Phải có đấu tranh rồi có sự phát triển. Em tin là sau 3 ngày qua thì Mem hiểu thêm nhìu về Mod, Mod thì hiểu hơn về giá trị của mình và tâm lý của Mem
    Em nghĩ rằng khi MemMod có căng thẳng, thì hãy giành một chút để nhớ đến Admin. Người lao tâm khổ tứ tạo một webside và đưa nó từ từ ...từ từ... vào lòng dân chúng không phải là một điều đơn giản.
    Đối với DKT.com mà nói thì đã có lịch sử 2 năm hình thành và phát triển. Không phải web nào cũng được như vậy.
    Em mong mọi người Mem hay Mod hay là Min hãy giữ lòng nhiệt huyết của mình. Sống trong cộng đồng, hãy vì cộng đồng.
    Rất cảm ơn người lập web, người điều hành, người quản lý và cảm ơn những người đã tham gia viết bài cho 4rum.
    :cheers1:

Trích dẫn Gửi bởi Amateur
    Admin - Mod
    - Mem.....
    Những ngày qua, quả là nóng. Nhưng cái gì cũng vậy. Phải có đấu tranh rồi có sự phát triển. Em tin là sau 3 ngày qua thì Mem hiểu thêm nhìu về Mod, Mod thì hiểu hơn về giá trị của mình và tâm lý của Mem
    :cheers1:
    Anh mời em 1 chai Voka loại lớn vì cái đoạn nì :cheers1:

Trích dẫn Gửi bởi VôDanh01
    Anh mời em 1 chai Voka loại lớn vì cái đoạn nì :cheers1:
    Thôi cho em xin cốc trà đá đi. :sweatdrop:

Nặng nề với Mod hay Mem để làm gì phải không ạ? Với em chẳng có gì khác nhau, có chăng chỉ là trách nhiệm với 4R. Cảm ơn các Mod với trách nhiệm mà các anh chị đang cố gắng hoàn thành vì một 4r lành mạnh và phát triển. Cảm ơn các Mem bởi những gì mà họ đóng góp cho 4r, là những người đóng từng viên gạch xây dựng ngôi nhà dkt.
    Dẫu biết rằng ai cũng có lúc đúng, lúc sai... Vấn đề là cách mà mọi người ( cả Mod và Mem) nói chuyện với nhau như thế nào thôi. Đâu cứ phải sử dụng từ ngữ nặng nề, đao to búa lớn, chỉ trích triệt để thì là hay! Mong tất cả mọi người hãy nói với nhau bằng những lời nói nhẹ nhàng mà dễ hiểu, dễ nghe...
    hii, e mạo muội bon chen xíu, cả nhà bỏ quá !!!!!!!!!
    chúc cả nhà vui vẻ :cheers1::cheers1:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối