Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

CHỈ LÀ GIẤC MƠ ...

Khẽ thôi, vì nỗi đau vẫn còn say giấc nồng.

Những nỗi đau vô hình như vẫn hiện hữu, trừu tượng nhưng vẫn có thể chạm vào trong cơn mơ.

Trong cơn mơ, em khóc. Em chạy tất tả khắp nơi để tìm một hình bóng thân quen. Trong cơn mơ, tất cả vắng lặng. Em thấy mình nhỏ bé...

Tỉnh dậy, nước mắt đẫm gối. Em mệt nhoài như đã chạy thật nhanh. Tỉnh dậy, em một mình, quanh đây chẳng còn ai. Tỉnh dậy, thế giới của em là một thế giới nhỏ bé. Cái thế giới nhỏ đến mức chẳng mấy ai có thể lách người vào và tồn tại ở đó. Nếu có, cũng sớm rời đi...

Em cô đơn hay em không biết phải tựa vào nơi nào? Em yếu đuối hay do chẳng thể khóc trên vai ai? Em đứng một mình và thấy mệt mỏi. Nhìn phía sau, có ai đứng sẵn ở đó không? Những cảm xúc đong đầy, chực trào ra theo giọt nước mắt. Em ngẩng mặt nhìn trời biếc xanh, tự nhủ mình không được khóc. Nước mắt chẳng thể nào xóa nhòa nỗi đau...

Ðề: CHỈ LÀ GIẤC MƠ ...

Nước mắt chẳg thể xóa nhòa tất cả đâu c ạ, e có thể cho c mượn vai e mà khóc nè dù vai e hok như vai ng ý but nó sẽ lèm c bớt đi nỗi bùn, kiên cường vượt qa c nhé

Trong giấc mơ,em thấy mình luôn cười để vượt qua những nỗi đau...Nhưng khi tỉnh giấc em lại bật khóc khi nỗi đau quá lớn và giấc mơ thì không thể trở thành sự thật được.
    Cuộc sống thì không bao giờ giống như những giấc mơ..

Đong băng? Sẽ có ngày mặt trời sẽ sưởi ấm làm băng tan chảy. Hãy dũng cảm lên bạn nhé

Trong mơ em thấy anh. Em đã rất hạnh phúc khi anh bên em cho dù em biết đó chi là giấc mơ thôi. Khi thức dậy em thấy buồn và nhớ anh vô cùng.

Trong giấc mơ không thấy mặt được ai cả, chỉ biết là thật đẹp và cuối cùng đó không phải là mình!:sweatdrop:

hãy vui lên nào bạn ơi.

Thay vì

Thay vì ngồi xót thương mình
    Ta ra ngắm đóa hoa xinh ngoài vườn

Thay vì day dứt u buồn
    Ta về với những suối nguồn mát trong

Thay vì trách cứ đàn ông
    Lãng quên người ấy nhủ lòng dịu nguôi

Thay vì khóc ta mỉm cười
    Học tha thứ để được người thứ tha.