Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 122 của 122 Đầu tiênĐầu tiên ... 2272112120121122
Kết quả 1,211 đến 1,219 của 1219
    Ðề: Câu chuyện tình yêu

mình có cậu chuyện ni hay lém mình cùng bạn luân cả nhà nhé

‎.............Chào em!

.................Chào anh. Chào buổi sáng!

..................Em hơi gầy, nhưng có vẻ yêu đời đấy!
    ...
    Một nụ cười tươi như hoa xuất hiện trên môi em.

.........Dạo này em sao rồi, mình bao lâu không gặp nhau rồi em.

Một thoáng im lặng bao trùm.

..............Sao em không nói gì, trách anh lắm phải không?

Lại một thoáng im lặng.

.............Thật ra lúc đó anh cũng không biết mình cư xử như thế đúng hay sai, nhưng đó là cách tốt nhất anh dành cho em, vì tương lai của em, vì con đường em đang đi, anh không thể làm vật cản đường của em, em hiểu không? Anh đau lắm đó nhưng cố thôi, vì anh chẳng mang lại gì cho em, anh chẳng có gì cho em. Làm một thằng đàn ông mà không lo nổi cho người mình yêu, cách tốt nhất là rời xa thôi. Anh mệt mỏi với mọi thứ quay quanh anh. Nhưng điều anh biết, không có anh, em vẫn sống tốt, vẫn hạnh phúc với những dự định của mình mà phải không?

Không nhắn tin, không điện thoại cho em là một sự cố gắng lớn đối với anh, vì đã quen với những dòng tin nhắn chúc một ngày hạnh phúc của em vào mỗi buổi sáng khi anh đi làm, đã quen với những câu đùa của em khi kết thúc một ngày làm việc, làm sao anh có thể quên được, nhưng đành phải cố mà quên.

Em có nhớ anh thường nói với em, em là món quà mà ông Trời đã ban cho anh, nhưng có lẽ số anh không may mắn để được món quà đó, đành câm lặng tự mình rời xa món quà.

Anh biết em yêu anh vì những cử chỉ vụn vặt anh dành cho em, vẫn nhớ quay quắc về cái kiểu "đoảng" tính của em, anh phải là ngưòi luôn luôn nhớ giữ giùm em ví, túi sách và cả những thứ vặt vãnh khác. Em thường nói, nếu không có anh thì không biết em sẽ phải bỏ quên bao nhiêu ví, mắt kính đây. Từ ngày chơi với anh, em mới cho phép mình điệu với những thứ yêu thích này, vì biết có người giữ dùm em. Lúc đó anh chỉ muốn "cốc" cho em một cái thôi, nhưng thực sự anh rât hạnh phúc. Từ ngày mình không gặp nhau nữa, anh cũng chẳng thấy bao giờ em mang giỏ sách hay ví bên mình, kể cả thói quen thường dùng kính mát của em. Anh vẫn dỗi mắt theo em đấy thôi.

Anh biết anh đã làm cho em tổn thương quá nhiều, nhưng một thằng đàn ông như anh sự nghiệp chưa có gì thì làm sao mơ về hạnh phúc trọn vẹn.

..........Anh à...

.......Anh làm gì được khi lực bất tòng tâm, anh có muốn cũng chẳng được.

.........Anh à...

.........Thấy người mình yêu, nhìn người mình yêu đó, nhưng đành quay lưng bước đi, cố chôn giấu mọi thứ, nỗi nhớ, sự khao khát, ước muốn được ôm em vào lòng, nhưng không thể, em có biết không?

.............Anh à, ngừng một chút cho em nói được không. Cái gì đã qua hãy cho nó qua đi. Một giấc mơ thì mãi mãi cũng chỉ là giấc mơ thôi. Nếu anh không thể nắm tay em cùng đồng hành được nữa, thì buông tay em ra, rồi chỉ cho em thấy con đường anh đang chọn và anh sẽ đi riêng không có em. Em sẽ cố gắng chúc anh may mắn trên con đường anh chọn với một hình ảnh đẹp của anh trong lòng em......Đâu cần anh phải cố gắng làm cho em tổn thương để tụi mình xa nhau, nhưng dù sao cũng thật lòng cảm ơn anh có những tháng ngày bên em. Anh sống tốt với sự chọn lựa của mình nha và đừng bao giờ nói câu giá như. Anh cũng biết mà em chỉ thích chơi với biết đều,chơi đẹp thôi, giàu mà bất tài em không quan tâm, anh hiểu ý em phải không?

Ngày trước, em nghĩ anh chỉ nghèo nhưng có tài, thông minh, anh sẽ vượt qua và làm chủ được cuộc sống của mình, em chấp nhận làm cái bóng của anh, giờ thì anh đã cho em biết ngay cuộc sống của anh, anh cũng không làm chủ được, hạnh phúc của anh, anh cũng không nắm giữ được thì em cần gì người đồng hành như anh, chỉ vướng chân em thôi.

Anh nói đúng anh là vật cản của em. Rời xa em là lựa chọn tốt nhất cho tụi mình đấy. Cái điều em muốn nói là cách anh lựa chọn rời xa em chẳng "fair play" tý nào. Và có thể những gì anh nói với em cũng chỉ là sự "nguỵ biện" cho sự rời xa, cám ơn anh vì tất cả.

Em đã từng yêu anh say đắm, nồng nhiệt, cố gắng mọi thứ để anh và em được bên nhau, nhưng rồi sau đó anh đã làm em bị tổn thương. Em không nói câu giá như, vì đó là cách sống của em, sống trọn vẹn cho cuộc đời này, em không hối tiêc.

Đến giờ em vẫn nhắc lại "Anh là món quà mà Thựong đế đã ban tặng cho em" nhưng hết hạn sử dụng rùi.

Nắng lên, gió đến, trời trong xanh! Em khẽ chân sáo rời khỏi quán, tự hỏi thưởng cho mình cái gì đây ta. Một chuyến du lịch Sing. Ồ sao không nhỉ! Yêu lắm cuộc đời này!
    :lala::lala::lala::lala::lala:

''Đó chỉ là những lời biện luận giả dối của những người đàn ông pản bội,...nếu gặp những người nay trong tình yêu thì bạn gái đừng ngại ngần gì khi quyết định xử :gun_rifle::gun_rifle::gun_rifle::gun_bandana::gun _bandana: họ nhé"

Lớn rồi !!!

Lớn rồi, phải biết kiềm chế những cảm xúc của mình lại. Kiềm chế đến mức tối đa, kiềm chế đến hết mức có thể. Giống như là giảm béo vậy, em cứ mặc để cho những cảm xúc chi phối mình, bảo là chỉ ăn 1 miếng thịt cho đỡ thèm, nhưng càng ăn thì lại càng thèm. Nỗi nhớ cũng như vậy, chỉ bảo gặp 1 chút thôi sẽ hết nhớ, n...ói chuyện 1 câu sẽ thấy đỡ nhớ nhiều, nhưng càng gặp thì càng nhớ, càng nc thì càng buồn.
    Tuyệt đối ko được cho phép mình yếu lòng.

Lớn rồi, phải biết ko được bỏ cuộc khi mới gặp khó khăn nhưng cũng phải biết dừng cuộc chơi đúng lúc. Giống như là chơi casion vậy, phải biết điểm dừng. Ko thì càng chơi càng thua thôi. Cảm xúc cũng vậy, phải biết dừng lại đúng lúc, ko đc để nó quá lớn, đến khi lớn quá, giống như 1 con nợ, sẽ thấy mình mất tất cả.

Lớn rồi, em phải biết giấu nỗi buồn vào trong, để nụ cười ở bên ngoài. Dành time cho những cái quan trọng hơn trong cuộc sống. Tuyệt đối ko đc để nỗi buồn làm mình trở nên nhàm chán, kéo theo tất cả mọi việc cũng chả ra gì.

Lớn rồi, em phải biết trong cuộc sống nên ưu tiên điều gì, điều gì nên để lại. Phải biết chạy theo cái thực tế, chứ đừng đuổi theo cái mơ hồ. Ngay bản thân em còn ko nghĩ là sẽ có kết quả thì sao lại cứ bắt mình phải đuổi theo.

Lớn rồi, cần phải mạnh mẽ, mạnh mẽ từ chính trong tâm hồn mình, trong lời nói và hành động của mình. Tình cảm là thứ rất dễ làm cho con người ta trở nên yếu đuối. Nếu gạt bỏ đc cảm xúc của mình sang 1 bên và hành động theo lý trí là em đã chiến thắng bản thân mình rồi.

Lớn rồi, nên biết tha thứ và nhẫn nhịn. Bỏ qua đc thì cứ bỏ qua, có những điều đâu đáng để cứ giận hờn mãi ? và nhẫn nhịn đc thì chứng tỏ em đã trưởng thành rồi. Nhịn lúc này để với cái cao hơn lúc khác.

Lớn rồi, làm cái gì cũng phải rõ ràng. Đừng để mọi thứ mơ hồ rồi cứ thế suy đoán. Em là người chứ có phải thánh mà đoán cái gì là trúng cái đó. Trong chuyện gì cũng vậy, kể cả chuyện tình cảm, lại càng phải rõ ràng. Bởi có những cái ở ngay trước mắt, em nhìn thấy nó như thế, nhưng chưa chắc đã là như thế, nữa là mơ hồ rồi em ngồi đoán. Phi thực tế dễ sợ.

Lớn rồi, nhiều lúc, sẽ thấy con người mình bị phân ra làm 2 nửa. Trái tim và lý trí, để thấy nhiều lúc lý trí ko thể, ko thể, rõ ràng là ko thể lán ats đc con tim mình.............

Mọi người có thấy thế ko:k5798618:

ui,lớn rùi mà có nhiều trách nhiệm quá.

lớn rùi , mình chỉ thấy mình càng có những tiêu chuẩn lấy chồng nhiều hơn thui .

Ðề: Cô gái bán đĩa

Mình thấy câu chuyện này đầy tình cảm quá. Thank's bạn nhiều.

hay quá đi ^^ hienghe:

Ðề: Cô gái bán đĩa

truyện ni đọc quá nhiều lần rồi

ôi chỉ là chuyện sáng tác

oa.tiu

Trang 122 của 122 Đầu tiênĐầu tiên ... 2272112120121122