Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 62 của 122 Đầu tiênĐầu tiên ... 1252606162636472112 ... CuốiCuối
Kết quả 611 đến 620 của 1219
    Ðề: Nụ hôn đầu đời .......

Trích dẫn Gửi bởi vbbao
    Còn mình thì đến giờ này đã 22t và chỉ còn một năm nữa là mình là IT rồi mà chưa biết hôn là gì, không phải mình không muốn mình cũng muốn lắm chứ, nói ra mọi người đừng cười chê mình nha nhưng khi nhìn thấy người ta hôn cũng phải nói là thèm thật ước gì mình được như thế, nhưng phải nói lại một lần nữa là mình chưa có mảnh tình rách nào hết . buồn ơi là buồn.
    alone cũng rứa nè nhưng mà phải zui chứ biết sao được! buồn làm chi...

Trích dẫn Gửi bởi vbbao
    Còn mình thì đến giờ này đã 22t và chỉ còn một năm nữa là mình là IT rồi mà chưa biết hôn là gì, không phải mình không muốn mình cũng muốn lắm chứ, nói ra mọi người đừng cười chê mình nha nhưng khi nhìn thấy người ta hôn cũng phải nói là thèm thật ước gì mình được như thế, nhưng phải nói lại một lần nữa là mình chưa có mảnh tình rách nào hết . buồn ơi là buồn.
    Khi nào TY đến thì sẽ đến tự nhiên thôi bạn à. Ng` ta bảo con người sinh ra để đi tìm 1/2 của mình mà. Chắc là bạn chưa thấy đó thôi.

trời àh, hết chủ đề rùi hay sao cả nhà lại bàn chủ đề này. Đọc xong thấy xấu hổ quá ........

Trích dẫn Gửi bởi Fire Ant
    trời àh, hết chủ đề rùi hay sao cả nhà lại bàn chủ đề này. Đọc xong thấy xấu hổ quá ........
    Ai cũng phải trải qua mà bạn. Bây giờ ngoài công viên họ còn ko xấu hổ ấy nữa là ....:daica:

mình năm nay là 23t rồi mà chưa biết yêu hay hôn gì cả đó

Thơ tình tặng người đi xa

Anh đi rồi
    Mình em ôm nỗi nhớ
    Hà Nội dường như cũng nghẹn từng hơi thở
    "Giờ chỉ còn Hà Nội với em thôi"

Anh đi rồi
    Phố vắng đến cút côi
    Mình em đi khiến phố dài rộng quá
    Hương sữa hôm nay thơm nao lòng, anh ạ!
    Thu sắp tàn, anh có biết không?

Anh đi rồi
    Mình em với lặng câm
    Phố thương lắm nên nghiêng mình chắn gió
    Hà Nội sợ em nhớ anh nhiều nên dỗ
    Xui lá vuốt tóc mềm và gọi nắng rong chơi

Em yêu Hà Nội và yêu mỗi anh thôi
    Phố nhớ anh thả chiều vàng ngập lối
    Về với em đi! Hà Nội thu vẫy gọi
    Từ lúc xa Người, em với phố... buồn tênh

-Suu tam-
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Tôi hát về em như sóng biển
    Vỗ dạt dào, lộng gió xa khơi
    Mắt tôi in cánh buồm lưu luyến
    Ngày em đi- tỏa nắng mặt trời...

Tôi hát gọi tình yêu ở lại
    Nỗi niềm thương nhớ có nguôi đâu
    Thiết tha, bền chặt, tươi thắm mãi
    Thẳng thắn, vẹn nguyên buổi ban đầu

Tôi hát sự đợi chờ chung thủy
    Tháng năm qua, xa cách muôn trùng
    Trầm lắng, thanh cao mà giản dị
    Rung động sâu xa tự đáy lòng

Tôi hát cuộc đời thêm trong sáng
    Hạnh phúc xưa nay vẫn ngọt ngào
    Xóa tan đi trăm ngàn cay đắng
    Mơ ước thành hiện thực lớn lao!

Tôi hát cho lòng tin hoàn thiện
    Tình yêu thương còn đến mai sau
    Cánh buồm em sẽ về đậu bến
    Như ngày nào ta sống bên nhau!

Suu tam

May Đời Có Em

Hồi đó không hiếm khi tôi ngồi... oán trách cuộc đời. Mất bao nhiêu công sức vào thành phố lo học hành nhưng tôi lại chọn cái ngành học sao mà éo le, khi ra trường không tìm được việc làm. Suốt cả năm trời đi mỏi cẳng, vì không có xe máy, đói vàng mắt vì không có tiền ăn...
    Nhiều người chê tôi hậu đậu, không biết chọn ngành học thời thượng, có người chê tôi thiếu năng động... Tôi thấy họ nói không sai.
    Không thể về quê ăn bám cha mẹ và chịu cảnh thất nghiệp dài dài nên tôi xin vào làm bồi bàn cho một nhà hàng. Ở đó thì đủ no nhưng nhiều lúc tôi tuyệt vọng, chẳng lẽ mình “chôn đời” bằng cái nghề bưng bê này?
    Nhưng tính tôi đã làm gì thì làm chu đáo, tận tụy và nhờ thế được mọi người chung quanh yêu mến, tin cậy. Và ở đó tôi đã gặp em, cũng là một sinh viên nghèo, đến nhà hàng làm thêm bằng cái tài khéo tay của mình.
    Em cắm hoa, trang trí bàn tiệc, nhất là khi có tiệc cưới sinh nhật. Có em, mọi nơi bỗng trở nên lộng lẫy. Khi biết tôi là một “ông cử” thất nghiệp em khuyên tôi đừng nản lòng mà hãy đi học thêm một cái nghề gì đó để “phòng thân”.
    Thế rồi nhà hàng cử tôi đi học một khóa học ngắn về... phục vụ. Tôi ngỡ ngàng nhưng em khuyên tôi nên đi học, biết đâu từ nghề này sẽ mở ra những cơ hội khác.
    Tất nhiên vì có trình độ đại học nên tôi tiếp thu nhanh, đạt thành tích tốt, trở về nhà hàng tôi trở thành “sếp” của những anh phục vụ trẻ, những anh lính mới tò te như tôi ngày nào, tất nhiên thu nhập cũng khá hơn.
    Còn em ra trường, đi học một khóa về pha chế rượu và tiếp tục làm việc ở nhà hàng. Với vốn liếng tiếng Anh lưu loát em trở thành “ngôi sao” của nhà hàng, được khách nước ngoài rất ngưỡng mộ. Một lần nữa em động viên tôi đi học về quản lý nhà hàng khách sạn.
    Vừa học vừa làm vất vả nhưng tôi luôn cảm nhận một tương lai tươi sáng hé mở... Khi mọi việc ổn định chúng tôi mới quyết định lấy nhau và dành dụm một số tiền để mua nhà.
    Đúng lúc ấy có một nhà hàng làm ăn thua lỗ tìm cách sang nhượng với giá khá mềm. Em thích lắm nhưng số tiền dành dụm không đủ. Tôi quyết tâm ủng hộ em bằng cách... liều mạng đi vay nợ để mua và sửa sang lại thành một nhà hàng theo ý mình.
    Với ý chí của một cô gái nghèo, chịu thương chịu khó và khả năng giao tiếp tuyệt vời của em đã “lột xác” cho cái nhà hàng vắng khách ấy. Bạn bè tôi thường bảo tôi rủi mà may, vì nhờ thất nghiệp... sớm mà giờ đây trở thành ông chủ.
    Còn tôi thì tin rằng mọi may mắn bắt đầu từ khi tôi gặp em. Tính cách mạnh mẽ, lạc quan của em đã giúp tôi vượt qua những lúc nản chí, ngã lòng... Tôi không phải là người giỏi giang, nhưng nếu có em bên cạnh tôi tin rằng mình làm gì cũng thành công.

Ðề: May Đời Có Em

Đúng là may đời có em. Ko có em chắc a mãi mãi vẫn làm chân phục vụ trong cái nhà hàng vắng khách ấy!

Ðề: May Đời Có Em

Trích dẫn Gửi bởi tohoa
    Đúng là may đời có em. Ko có em chắc a mãi mãi vẫn làm chân phục vụ trong cái nhà hàng vắng khách ấy!
    Có em cuộc đời a như lật wa 1 trang mới.
    Hnay sinh nhật Tohoa phải ko?
    HAPPY BIRTHDAY TO YOU!!!!!
    I wish all your dreams will become true. Happy and happy.
    :331::331::331:

Vô tình

Một buổi sáng thức dậy, ta đứng trước gương, bất chợt nhận ra “ôi sao ta đẹp hơn, cao hơn, cười xinh hơn”, nhưng đôi khi bạn lại vô tình khi không thấy được mái tóc Mẹ đã có thêm nhiều sợi bạc, ánh mắt Cha lại có thêm nhiều nét chân chim.

Bất chợt một ngày ta sà vào lòng Mẹ mà khóc, ta vô tình không thấy được lòng mẹ cũng đang đau.

Và khoảng thời gian chúng ta không còn được thút thít bên Mẹ nữa, không còn được sà vào lòng mẹ để kiếm một cảm giác bình yên. Không còn được nghe bên tai những lời nói trầm ấm của người Cha, không được Cha cho những lời động viên an ủi. Ta ngồi lại giữa khoảng không, giữa đêm tối để nhận ra sao ta lại sống quá vô tình.

Chúng ta bước ra con phố rộng, chạy qua những nhà hàng sang trọng, những cửa hàng thời trang đắt tiền, chúng ta bất chợt thấy được cái áo đẹp, một món ăn ngon thơm phức, thế nhưng nếu chúng ta thử quay đầu về một hướng khác sẽ thấy mình vô tình khi không thấy những con người đang chống chọi với cái rét mùa đông trong lớp áo mỏng manh. Hay những người đang xin ăn ngoài phố.

Thế rồi khi lớn lên, con tim ta biết rung động, thì bất chợt có lúc tim ta đập loạn nhip trong ánh mắt của ai đó, nhưng lại vô tình không biết rằng cũng sẽ có một ánh mắt nào lỗi nhịp khi nhìn ta. Đến khi bất chợt nhận thấy mình đang ở trong cái vòng luẩn quẩn, thì ta cũng biết rằng mình vô tình đánh mất ánh mắt của người kia.

Chúng ta kết hôn, bất chợt nhận ra rằng cuộc sống không đơn giản như mình đã từng nghĩ .
    Khi có con, vui đùa với chúng, ta bất chợt được quay về với tuổi thơ và cũng nhận ra mình đã vô tình không thấu hiểu được lòng cha mẹ.

Cuộc sống luôn tạo ra nhiều điều bất chợt, và đôi khi nghĩ lại mới thấy mình quá vô tình.

Trang 62 của 122 Đầu tiênĐầu tiên ... 1252606162636472112 ... CuốiCuối