Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31

Ngày e đi...mùa đông không có nắng

Em đâu rồi hỡi người yêu giấu hỡi,
    Để anh ngồi nhớ thấu màn đêm
    Giờ này em trong giấc ngủ êm đềm
    Có biết chăng lòng anh đang thương nhớ

Nhớ một người con gái mà anh yêu
    Khi trái tim chỉ còn là một nữa
    Khi mây mù che khuất lửa tình yêu
    Khi vạn vật đang chìm trong giấc ngủ

Anh lại về lối cũ của đôi ta
    Lòng ngậm ngùi đọc thư rồi bật khóc
    Lá thư dài chưa phai giấu chữ yêu anh...
    Từng dòng lệ lăn vệt dài trên má

Giá giờ này ấm áp vòng tay em
    Trời mùa đông sương rơi rơi lạnh ngắt
    Ánh mắt cười em hạnh phúc bên ai

Khi bên em tình anh thật mặn mà
    Để rồi em rời xa anh mãi mãi.....
    Trời sài gòn chưa bao giờ có tuyết
    Mà giờ này tuyết phủ kín trái tim anh

Trái tim anh như đã vỡ tan tành
    vì người con gai a đã từng yêu
    "Tiramisu":kissanh::kissanh::kissanh::kissanh::kissanh::kiss anh:

Ðề: Ngày e đi...mùa đông không có nắng

Khi bên em tình anh thật mặn mà
    Để rồi em rời xa anh mãi mãi.....
    Trời sài gòn chưa bao giờ có tuyết
    Mà giờ này tuyết phủ kín trái tim anh

:cuoiranuocmat:
    :cuoiranuocmat::cuoiranuocmat::cuoiranuocmat::cuoi ranuocmat::cuoiranuocmat::cuoiranuocmat::cuoiranuo cmat::cuoiranuocmat::cuoiranuocmat::cuoiranuocmat:

em xa rồi ngày bỗng tắt nắng
    mây lạc , trời phủ màu u uất
    phố đông người biết kiếm ai quen ?
    đường rộng thênh chợt thành xa lạ
    nước vẫn trôi chân cầu hờ hững
    mất e rôi a mới biết tiếng yêu
    ----------------------------------------------đêm 1/10/2013

Dân kế toán không khô khan tẹo nào :dancing: hay quá cả nhà ơi!

Oây... Các Bác Ké nhà ta cũng lãng mạn ghê ^^:votay::votay::votay:
    Ước gì... :sohappy::sohappy::sohappy:

Sáng giờ toàn nghe dân tình í ới, ì xèo báo hiệu một ngày u ám! Dừng tay lại xem qua "phim hàn" dưới đây lấy lại khí thế chut nha...

Mùa đông cuối cho một cuộc tình

Nếu có thể, anh muốn giữ em thật chặt bên mình, qua mùa đông này và những mùa đông tiếp nữa…

Hà nội mùa này bắt đầu trở lạnh. Một cái cảm giác nhẹ nhàng thấm vào da thịt khiến ai cũng muốn khẽ ôm lấy người thân yêu của mình. Anh ôm em vào lòng, xiết chặt vòng tay. Anh hít hà mùi tóc em thoảng trong gió. Một chút se lành đầu mùa làm ta cảm thấy muốn được yêu thương. Nếu có thể, anh muốn giữ em thật chặt bên mình, qua mùa đông này và những mùa đông tiếp nữa…Nhưng anh biết, anh sẽ phải buông tay…

Đây có lẽ sẽ là mùa đông cuối cùng mình bên nhau. Em sẽ rời xa vùng đất này để đến một phương trời khác, mới lạ, xa xôi và có những điều thú vị hơn chờ đón. Đó là cuộc sống tươi đẹp mà em mơ mộng và vì nó em đành để lại phía sau tình yêu của mình. Một tình yêu với em hoặc với vô số những người khác chỉ là quá ngắn ngủi: Một năm tròn!
    Lần đầu tiên nhìn thấy nụ cười tươi rói của em giữa một buổi chiều đông anh đã thấy trong lòng mình rạo rực. Một cảm giác khó tả vô cùng. Anh biết rồi đây mình sẽ yêu cô gái này mất thôi. Yêu nụ cười trong veo như thiên thần, yêu đôi mắt lúc nào cũng ánh lên niềm vui và nghị lực, yêu con người và mọi thứ thuộc về em. Phải rồi, mọi thứ thuộc về em…Nhưng anh không nghĩ được rằng, anh sẽ phải yêu cả nỗi đau mà em để lại.
    Anh ôm em vào lòng, xiết chặt vòng tay. Anh hít hà mùi tóc em thoảng trong gió. Một chút se lành đầu mùa làm ta cảm thấy muốn được yêu thương. (Ảnh minh họa)
    Anh yêu em vì em là một cô gái đặc biệt. Một cô gái không ủy mị với tình yêu, không đặt tiếng gọi ái tình tha thiết trong lòng ngực. Em sống cuồng nhiệt, đam mê khám phá và với em, tình yêu cũng chỉ là một điều mới lạ. Nếu một ngày nào đó em hiểu rõ về nó, em sẽ lại ra đi…Em đã nói với anh những lời như vậy để “cảnh báo” với em rằng đừng vội vã nói lời yêu em nếu không muốn bị tổn thương khi một ngày nào đó em bất chợt ra đi. Em hứa sẽ yêu cuồng nhiệt nhưng không hứa sẽ ở lại cuộc đời anh mãi mãi. Có quá nhiều điều chờ đón em, cần em tới để khám phá…Nếu tình yêu là một sức mạnh diệu kì, nó có thể hóa giải và khiến em ở lại nhưng nếu không, em có thể sẽ ra đi bất cứ lúc nào… Anh đã đồng ý. Được yêu em là quá đủ, không cần biết ngắn dài bao lâu.
    Hơn một năm mình yêu nhau là hơn một năm của những trải nghiệm. Mình đi sâu vào từng cảm xúc, chia sẻ cùng nhau mọi nỗi niềm. Anh nghĩ rằng quan trọng không phải là người ta yêu nhau bao lâu mà là yêu nhau được bao nhiêu. Sức nặng của tình cảm có thể được đong đếm bằng thời gian nhưng không thể đo được bằng cảm xúc. Anh yêu em nhiều hơn ngày đầu rung động. Anh tin rằng em cũng như vậy. Chúng mình đã có một tình yêu sâu nặng. Có thể nói về tình yêu hai đứa mình như thế!
    Anh yêu em vì em là một cô gái đặc biệt vì em là một cô gái không giống bất kì một người nào. Và cũng chính điều đó làm anh phải trải qua thêm một cảm giác nữa: Mất em! Khi em quyết định sẽ đi nước ngoài học và làm việc, anh đã cảm thấy thật xót xa. Một năm không phải là quá nhiều nhưng đủ sâm đậm để anh yêu em và đủ day dứt để anh quên được em. Anh không dám níu giữ vì ngay từ khi yêu em, em đã nói anh cần phải chuẩn bị cho cái ngày em bất chợp rời xa. Anh biết, người con gái mạnh mẽ như em một khi đã đưa ra quyết định thì sẽ khó lòng mà khiến em thay đổi. Anh hiểu rằng em yêu anh và để quyết định điều đó em còn đau khổ hơn anh gấp vạn. Nếu đó là cuộc sống của em, anh sẽ để em ra đi. Anh yêu em – một thiên thần và vì thế anh không muốn cắt bỏ đi đôi cánh ước mơ của em. Anh chấp nhận buông tay…
    Những mùa đông tới hắn sẽ lạnh hơn…Đây là mùa đông cuối cùng mình bên nhau…Anh sẽ tự sưởi ấm cho mình! (Ảnh minh họa)
    Anh không biết tới ngày nào em mới quay lại, 1 năm, 10 năm, hoặc mãi mãi…Anh cũng không biết nếu có ngày em quay lại em còn là người con gái anh yêu hay không, còn dành chút tình cảm nào cho anh hay không. Anh cũng không biết anh có thể chờ đợi em trong bao lâu: Vài tháng, vài năm hay cả một đời? Nhưng có một điều anh dám chắc, anh sẽ đợi, đợi cho tới khi nào em quay về hoặc cho tới khi nào tình yêu trong anh cũng vụt tan…
    Anh không nói lời níu kéo và càng sẽ không nói về một sự chờ đợi. Anh sẽ sống cuộc sống của anh, với những giấc mơ và điều mà anh muốn làm…Anh không muốn em day dứt về sự ra đi của mình bằng lời nói về sự chờ đợi của anh. Anh muốn để em thoải mái bước đi mà không vướng bận về nỗi buồn em để lại cho anh…
    Những mùa đông tới hắn sẽ lạnh hơn…Đây là mùa đông cuối cùng mình bên nhau…Anh sẽ tự sưởi ấm cho mình!

(Khampha.vn)

Có khi nào trời không vươn nắng,???
    hay nắng rồi mà lòng người tối đen
    Thời gian trôi qua mau sắp qua hết đời người,
    Mà sao không thấy nắng trong con tim tôi
    để xoá tan đi những nỗi buồn
    Có khi nào trời không chút gió
    , hay gió rồi mà tình ai đứng yên
    Đời bão tố bao năm nay luyến tiếc trong lòng
    Tình yêu như sương khói tan trong con gió nào
    Để rồi lại ngồi đây, đơn côi..

Trích dẫn Gửi bởi ketoanly
    Anh không nói lời níu kéo và càng sẽ không nói về một sự chờ đợi. Anh sẽ sống cuộc sống của anh, với những giấc mơ và điều mà anh muốn làm…Anh không muốn em day dứt về sự ra đi của mình bằng lời nói về sự chờ đợi của anh. Anh muốn để em thoải mái bước đi mà không vướng bận về nỗi buồn em để lại cho anh…
    Những mùa đông tới hắn sẽ lạnh hơn…Đây là mùa đông cuối cùng mình bên nhau…Anh sẽ tự sưởi ấm cho mình!

(Khampha.vn)
    Đọc xong stt này mình nghiệm ra một điều....:momong::momong::momong::momong:
    :dangyeu::dangyeu:Đây là mùa đông cuối cùng mình bên nhau....:dangyeu::dangyeu::dangyeu:
    Bi
    ết bao giờ trời nắng lại đây a.............

EM không biết tới ngày nào ANH mới quay lại, 1 năm, 10 năm, hoặc mãi mãi… EM cũng không biết nếu có ngày ANH quay lại, ANH còn là người con trai EM yêu hay không, còn dành chút tình cảm nào cho ANH hay không. EM cũng không biết EM có thể chờ đợi ANH trong bao lâu: Vài tháng, vài năm hay cả một đời? Nhưng có một điều EM dám chắc, EM sẽ đợi, đợi cho tới khi nào ANH quay về hoặc cho tới khi nào tình yêu trong EM cũng vụt tan…
    EM không nói lời níu kéo và càng sẽ không nói về một sự chờ đợi. EM sẽ sống cuộc sống của EM, với những giấc mơ và điều mà EM muốn làm… EM không muốn ANH day dứt về sự ra đi của mình bằng lời nói về sự chờ đợi của EM. EM muốn để ANH thoải mái bước đi mà không vướng bận về nỗi buồn ANH để lại cho EM… Những mùa đông tới hắn sẽ lạnh hơn…EM sẽ tự sưởi ấm cho mình!
    :k5931592::k5931592::k5931592:

Rồi anh sẽ quay về mùa Đông
    Tìm chút nắng muộn màng
    Đi theo thời gian tìm em

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối