Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Yêu và không làm ai đó tổn thương có khó đến vậy không

Có bao nhiêu người yêu nhau nào được đong đầy hạnh phúc, và có bao nhiêu tình cảm nào đã tan vỡ, và có những hồi ức nào vẫn in dấu kỉ niệm xưa... hay đâu đó chỉ toàn là tro bụi phủ mờ hồi ức cũ.

Em chưa từng được ai yêu em thật lòng, em cũng chưa từng nghĩ mình sẽ được ai đó yêu thật lòng và trân trọng em. Vì trong em, ai lướt ngang qua cùng để lại niềm nhớ, hy vọng và bụi mờ in dấu kỉ niệm xưa.

Anh đã từng nói, em chưa đủ trưởng thành để biết yêu một người đâu, em trẻ con lắm!. Anh nào biết trong tận sâu lòng em đang chất chưa những vung dại về tình yêu non nớt, những thẹn thùng vì có ai đó để ý đến mình, những ấm áp của anh từng ôm trọn em, những trằn trọc suy nghĩ làm sao cho em hết giận.... nhưng giờ nó đã tan vỡ!.

Em bật khóc nhưng bật cười vì tâm trạng khóc cười cứ lẫn lộn, em bộn bề với cảm xúc buồn đau mà cố mạnh mẽ ấy. Em sợ cái sự mạnh mẽ đau lòng ấy. Em giả vờ không thấy, không nghe, không khóc, không đau,.... và không nhớ về anh. Về một tình yêu đã tan vỡ!?​
    Tan vỡ là một thứ cảm xúc ai cũng có trong tình yêu, em đang tan vờ tim đây này, em than phiền một chút thôi.... Có bao nhiêu người yêu nhau nào được đong đầy hạnh phúc, và có bao nhiêu tình cảm nào đã tan vỡ và có những hồi ức nào vẫn in dấu kỉ niệm xưa.... hay đâu đó chỉ toàn là mảnh vỡ.

Dừng làm tim ta vỡ nữa, đừng làm hạnh phúc đang vẹn nguyên lại thành vụn vặt như thế!... Nỗi đau dày vò tim tôi hằng đêm, hằng ngày rồi hằng tháng... nhưng dù sau thì cũng tan vỡ rồi!

Mỗi một hành trình mà ta phải trải qua, đều là một cơ hội cho yêu thương được nhặt lại, được chân thành được thật lòng... Hãy yêu và đừng làm ai đó tổn thương... hãy yêu và chân thành... đừng làm mọi thứ tan vỡ!

"Cuộc đời này, rồi sẽ có nhiều người đi ngang qua đời mình, ta có thể kể cho họ nghe câu chuyện đời mình, rồi để họ bước vào đó, hoặc không. Nhưng giữa dòng đời dài rộng này, có mấy người sẽ ở bên ta mãi? Khó lắm. Thời gian như nước trôi, có khi là một đi không trở lại. Nhiều khi, ta cứ loay hoay trong cảm xúc của chính mình, thương xót mình nhiều quá, nên ta quên mất, ta phải yêu thương, hay ít nhất là học cách yêu thương một ai đó, để cuộc đời này còn trẻ trung và vui vẻ.
    Có những người yêu thương nhau trọn đời, điều đó thật may mắn.
    Có những người cứ gặp nhau là lại bị hút vào nhau, điều đó cũng thật may mắn.
    Nhưng sẽ không sao cả, nếu ai đó chỉ đi bên cạnh ta một lúc, yêu thương ta với một tình yêu ngắn ngủi; chỉ cần lúc họ yêu ta, họ yêu thật lòng, thật tâm họ. Không phải sao? Cứ nghĩ đơn giản là, ta không có được may mắn như người khác, nhưng ít nhất, ta cũng có được những cảm xúc mà không ai trải qua ngoài chính ta."
    Trích sách "..."

===> Yêu nhau, bên nhau chẳng tránh nổi tổn thương, có chăng là ít hay nhiều, tha thứ được hay ko?!
    "Đời Sẽ Dịu Dàng Biết Mấy Nếu Ta Biết Đặt Mình Vào Vị Trí Của Nhau"

P/s: Chiều nay về em sẽ đi lang thang đi mua sách

Lâu rồi không có thời gian đi mua sách đọc nữa
    Cái ngày lang thang mua sách k còn - không còn ng đi cùng

" Cs luôn cho ta cơ hội thứ 2 gọi là ngày mai "

Có duyên sẽ gặp lại, có nợ sẽ tìm về, đủ yêu - ta sẽ bên nhau mãi mãi." Like câu này đó Nhim Xi Tin ơi ?
    Chứ mong cũng chẳng có eh?
    Nói vậy chứ co gái có thời bt khi nào có duyên đến với m dây nữa ? ba mẹ m đang hối thúc m lắm nhưng k bt làm sao nữa nè bà con ơi ..................

Duyên và số phân - đôi khi đó là sự sắp đặt quá phũ phàng.
    Duyên đến với nhau nhưng k pai là mãi mãi

Tình yêu đến rồi đi ...nhưng để lại trong ta bao nhiêu những nỗi niềm.. có ai đó nói :" khi bạn yêu ai đó hơn cả chính bạn, dù không là gì của nhau nữa vẫn thấy hạnh phúc vô cùng, đến và đi là điều hiển nhiên.. hãy sống vì những giây phút của thực tại"

biết yêu là đau mà ai cũng đâm đầu vào :-( Con người thiệt ngộ