Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 116

Bị người yêu "đá" vì mắc bệnh nặng :(

Em gái em vừa phải chia tay tình yêu 3 năm rồi. Lý do thì lãng xẹt lắm, lại ấm ức cho nó nữa. Nó mới phát hiện bị nhân xơ tử cung giai đoạn đầu. Chẳng hiểu thằng ny của nó nghĩ gì mà cứ lạnh nhạt dần rồi biến mất luôn. Tội nghiệp em gái emngơ ngác chẳng hiểu chuyện gì thì bị giáng cho một đòn. Đã bệnh tật lại còn khủng hoảng tinh thần nữa :-(
    Thực lòng ko hiểu các bạn trẻ bây h coi chuyện yêu đương như thế nào mà hành xử như thế. Thật Buồn...

khổ thân em gái bạn yêu lầm kẻ bội bạc. nhưng thôi, bây h cần nhất là động viên bạn ấy giữ sk điều trị cho tốt nhé

Hãy nghĩ thoáng một chút: nó không đá mình thì mình cũng bỏ nó.... cho nhẹ lòng.
    thực sự đó chưa phải là tình yêu đâu bạn, đó chỉ là chút tình cảm lưu luyến, mến thương, nhưng chưa đủ độ yêu để gắn bó nhau, đến một lúc nào đó cũng sẽ rời nhau....
    Nhân xơ tử cung giai đoạn đầu thì cũng không có gì nguy hiểm, biết và điều trị sớm thì cũng sẽ bình thường thôi bạn nhé. Cũng không có gì phải gọi là bệnh tật, nghe có vẻ bi quan.
    Còn trẻ, còn rất nhiều cơ hội, cứ vươn vai, yêu đời mà sống. Buồn, khổ cũng chẳng giúp hết bệnh mà cũng chẳng thể kêu "thằng kia" quay lại

Mình bị viêm gan b thể hoạt động, cávh đây ko lâu mình khám men gan cao gấp 5 lần mình ko giấu n.y mình điều gì cả, cho anh ấy lựa chọn. Nếu anh sợ bị lây bệnh rồi muốn dừng lại mình cũng ko óán trách gì, như vậy khi chia tay mình cũng chẳng hối tiếc vì 1 ng yêu như vậy. Nhưng cuối cùng anh cũng ko vì mình như vậy mà xa mình, anh động viên mình đi khám, ggsk và chữa bệnh, anh luôn ở bên mình dù mình có như thế nào.
    Ở đây mình muốn nói là nếu ng con trai yêu bạn mà vì khi bạn khó khăn mà bỏ mặc bạn thì ko có gì phải luyến tiếc cả, bạn nên thấy may mắn vì điều đó. Ng đó ko thật lòng yêu bạn. Bên bạn luôn có gia đình và ng thân. Có thể trong lúc này bạn sẽ buồn và suy sụp nhưng hãy gắng ggsk, khám chữa bệnh, đừng bi quan. Rồi 1 ngày đẹp trời nào đó bạn sẽ gặp đc nửa yêu thương bạn đúng nghĩa

Trích dẫn Gửi bởi songtu_255
    Mình bị viêm gan b thể hoạt động, cávh đây ko lâu mình khám men gan cao gấp 5 lần mình ko giấu n.y mình điều gì cả, cho anh ấy lựa chọn. Nếu anh sợ bị lây bệnh rồi muốn dừng lại mình cũng ko óán trách gì, như vậy khi chia tay mình cũng chẳng hối tiếc vì 1 ng yêu như vậy. Nhưng cuối cùng anh cũng ko vì mình như vậy mà xa mình, anh động viên mình đi khám, ggsk và chữa bệnh, anh luôn ở bên mình dù mình có như thế nào.
    Ở đây mình muốn nói là nếu ng con trai yêu bạn mà vì khi bạn khó khăn mà bỏ mặc bạn thì ko có gì phải luyến tiếc cả, bạn nên thấy may mắn vì điều đó. Ng đó ko thật lòng yêu bạn. Bên bạn luôn có gia đình và ng thân. Có thể trong lúc này bạn sẽ buồn và suy sụp nhưng hãy gắng ggsk, khám chữa bệnh, đừng bi quan. Rồi 1 ngày đẹp trời nào đó bạn sẽ gặp đc nửa yêu thương bạn đúng nghĩa
    Chúc mừng bạn có một tình yêu đẹp mà ít ai có được. Bây giờ xã hội đổi thay quá nhiều rồi. Con người sống vì tiền chứ chẳg còn vì tình nữa

Trời. Mọi người nghe thì cứ ghê. Chứ bệnh này cũng không phải là hiếm đâu. Và nhắc cho mọi người nhớ là đây không phải bệnh vô sinh nhé

Em mình giờ vừa buồn vì người yêu đá, lại vừa buồn vì nó cứ nghĩ bị ung thư không có con được nữa. Tội thật. Mình chỉ biết an ủi nó mà chả biết làm thế nào nữa :-((

Bạn cho em gái xem chương trình này đi. Bệnh đó nếu mới đầu thì lành tính mà. Đôi khi còn không phải chữa trị gì mà tự mất khi mang thai cơ

Em gái bạn tự phát hiện hay đi khám hay như nào? Nếu đi khám thì bác sỹ phải nói cho hiểu vấn đề rồi chứ nhỉ?

Nga phụ khang tốt lắm đấy. Hỗ trợ và điều trị u xơ tử cung và u nang buồng trứng hiệu quả luôn

Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối