Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 116
    Trích dẫn Gửi bởi lethithuy213
    Em gái bạn tự phát hiện hay đi khám hay như nào? Nếu đi khám thì bác sỹ phải nói cho hiểu vấn đề rồi chứ nhỉ?
    Đôi khi sợ đi khám ở phòng khám tư nhân gặp mấy lão bà bà xong là bị doạ cho sợ té khói rồi cũng nên.

Điều đầu tiên bao giờ cũng là tinh thần phải khoẻ mạnh tự tin. Đừng lúc nào cũng bi quan như thế chả giúp được gì mà chỉ làm bệnh nặng thêm thôi. Bạn nên đưa em đi chơi như bình thường.

Trích dẫn Gửi bởi HoaBinhVN1975
    Hãy nghĩ thoáng một chút: nó không đá mình thì mình cũng bỏ nó.... cho nhẹ lòng.
    thực sự đó chưa phải là tình yêu đâu bạn, đó chỉ là chút tình cảm lưu luyến, mến thương, nhưng chưa đủ độ yêu để gắn bó nhau, đến một lúc nào đó cũng sẽ rời nhau....
    Nhân xơ tử cung giai đoạn đầu thì cũng không có gì nguy hiểm, biết và điều trị sớm thì cũng sẽ bình thường thôi bạn nhé. Cũng không có gì phải gọi là bệnh tật, nghe có vẻ bi quan.
    Còn trẻ, còn rất nhiều cơ hội, cứ vươn vai, yêu đời mà sống. Buồn, khổ cũng chẳng giúp hết bệnh mà cũng chẳng thể kêu "thằng kia" quay lại
    Công nhận. Lấy mấy cái thằng như vậy về thì cũng chỉ khổ thêm ra mà thôi. Đời thiếu gì người. Mà bỏ luôn ý định quay lại vs thằng kia đi ý

Mình cũng nghe nhiều người bị bệnh thì ngoài điều trị còn uống kèm nga phụ khang để hỗ trợ lắm. Mà em bạn còn trẻ ko mà đã mắc rồi :-(

Đứa bạn mình cũng bị nhân xơ, phát hiện ngay sau hôm đám cưới, nhưng giờ đã được 2 thằng cu rùi, nên đừng lo lắng quá bạn à

Trích dẫn Gửi bởi thuythuy22

Bạn cho em gái xem chương trình này đi. Bệnh đó nếu mới đầu thì lành tính mà. Đôi khi còn không phải chữa trị gì mà tự mất khi mang thai cơ
    Cái này em bố ích thật đấy. Mình ngỡ ra được ối thứ. Các bạn có thời gian thì cũng nên xem nhé

Trích dẫn Gửi bởi phuonglan100
    Đứa bạn mình cũng bị nhân xơ, phát hiện ngay sau hôm đám cưới, nhưng giờ đã được 2 thằng cu rùi, nên đừng lo lắng quá bạn à
    trộm vía. thích thế nhỉ? Thế có phải đi chữa chạy thế nào ko hả bạn? Mình cho e mình đọc topic này mà nó cũng đỡ hơn được bao nhiêu rồi

Trích dẫn Gửi bởi hoangadt
    Mình cũng nghe nhiều người bị bệnh thì ngoài điều trị còn uống kèm nga phụ khang để hỗ trợ lắm. Mà em bạn còn trẻ ko mà đã mắc rồi :-(
    Thông thường thì hay rơi vào tầm 35-50t cơ. Sau khi có con có chồng rồi. Hic. E gái bạn thớt là trường hợp ít có

Nhiều nhân xơ mổ xong lại tái phát do ko phòng ngừa cẩn thận đấy. Nếu chưa xác định thời gian tới có lấy chồng hay là có con thì nên điều trị đi luôn đi bạn ạ. Trong thời gian đó thì uống kèm nga phụ khang để hỗ trợ điều trị bệnh nhé

Chỉ là giai đoạn đầu có thể dùng phương pháp nội khoa áp dụng cho trường hợp bệnh mới hình thành, còn nhẹ và kích thước không quá 3 cm. Còn khối u lớn hơn thì phải dùng tới ngoại khoa thông qua phẫu thuật mổ lấy khối u.

Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối