Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 51

Bệnh viêm xoang tái phát, em phải làm sao ạ ?

Tình hình là ông xã nhà em bị viêm xoang cũng gần 2 năm nay rồi.Cuối năm rồi Tết nhất tổng kết bia rượu nhiều thế là bênh lại tái phát. Uống Panadol giảm đau nhưng chỉ đc tác dụng ngắn thôi sau đó lại đau hơn ? K biết có cách nào khắc phục không vậy mọi người :-(

nói ông xã bớt rượu bia đi bạn . Cái đó có hại lắm đấy chứ

Ôi mấy loại thuốc giảm đau như Panadol chỉ giảm đau được lúc đó thôi, chứ không xử lý được nguồn gốc của bệnh. Đã thế, uống nhiều còn bị nhờn thuốc ấy

Mình mới chớm bị, tiêm kháng sinh 1 tuần bây giờ cũng hết triệu trứng rồi .Theo mình, bạn nên cho ông xã đi chụp rồi tiến hành mổ đi, cố gắng dứt điểm dù hơi muộn

Trích dẫn Gửi bởi hungktvn
    Mình mới chớm bị, tiêm kháng sinh 1 tuần bây giờ cũng hết triệu trứng rồi .Theo mình, bạn nên cho ông xã đi chụp rồi tiến hành mổ đi, cố gắng dứt điểm dù hơi muộn
    Không phải ai bị xoang cũng phẫu thuật đâu. Chỉ những ai bị dị tật như vẹo vách ngăn hay mọc thịt thừa trong hốc ngăn mới phải phẫu thuật đó. Mẹ em, bị viêm xoang do mọc thịt thừa trong hốc xoang, đã phẫu thuật cắt bỏ đi rồi mà sau 1 thời gian vẫn tái phát. Cơ bản là sức đề kháng kém lại kèm tiền sử viêm xoang sẵn rồi nên trái gió trở trời là lại tái phát thôi.

Bạn thử dùng 1 số mẹo dân gian xem có hiệu quả k ? Ví dụ dùng nước giã từ hoa cứt lợn hoặc cây giao

Trích dẫn Gửi bởi bluesky89
    Bạn thử dùng 1 số mẹo dân gian xem có hiệu quả k ? Ví dụ dùng nước giã từ hoa cứt lợn hoặc cây giao
    cái này tuy cũng có hiệu quả nhưng mà xót lắm bạn ạ :-(

Bây giờ đau quá thì bạn phải uống kháng sinh kháng viêm vào thôi, mình cũng thế, đau đầu như muốn chết luôn, mình bị mãn tính rồi, đợt nào tái phát thì lại uống kháng sinh sẽ giảm viêm và đỡ đau đầu bạn ạ, uống amoxilin, apha, magie b6, vitamin c nữa, uống khoảng 1 tuần, chúc bạn sẽ đỡ đau đầu, mau khỏe nha

Trích dẫn Gửi bởi nguyenbich91
    Bây giờ đau quá thì bạn phải uống kháng sinh kháng viêm vào thôi, mình cũng thế, đau đầu như muốn chết luôn, mình bị mãn tính rồi, đợt nào tái phát thì lại uống kháng sinh sẽ giảm viêm và đỡ đau đầu bạn ạ, uống amoxilin, apha, magie b6, vitamin c nữa, uống khoảng 1 tuần, chúc bạn sẽ đỡ đau đầu, mau khỏe nha
    e cảm ơn nhưng mà uống kháng sinh nhiều sẽ bị nhờn thuốc. 1 thời gian sẽ k còn tác dụng nữa ạ

Trích dẫn Gửi bởi leminhnguyet
    Tình hình là ông xã nhà em bị viêm xoang cũng gần 2 năm nay rồi.Cuối năm rồi Tết nhất tổng kết bia rượu nhiều thế là bênh lại tái phát. Uống Panadol giảm đau nhưng chỉ đc tác dụng ngắn thôi sau đó lại đau hơn ? K biết có cách nào khắc phục không vậy mọi người :-(
    bạn có thể dùng thử Xoang việt xem. Mình nghe nói loại này dùng tốt lắm, hiệu quả cao

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối