Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Thủ...đoạn kế toán 2016

Kế toán...lưu manh nhất Vịnh Bắc Bộ. Post để nhà kế lưu ý kẻo dính bẫy. (Bài viết chỉ có tính chất Tham khảo thôi, chớ làm theo nhá)

[IMG]http://**************/attachments/ke-toan-luu-manh-jpg.962679493/[/IMG]

Sau khi thu tiền khách hàng xong, tiến hành xuất hóa đơn nhưng cố tình xuất sai các chỉ tiêu khó thấy nhất như: Đảo mã số thuế, nhầm 1 số trong dãy mã số thuế, đơn giá bị nhầm 1 chút...

Đến báo cáo Quý( ví dụ T4/2016 sẽ báo cáo cho Q1/2016) mới tiến hành gọi cho khách hàng đòi hủy hóa đơn( thường gọi cho sếp, đưa thông tư ra dọa sẽ bị bóc khỏi chi phí) vì hóa đơn sai các chỉ tiêu nhạy cảm. Cái lõi là chỗ sẽ ko còn hóa đơn của Quý báo cáo vì đã qua thời gian xuất hóa đơn.

Thế là vô tư ăn chặn được tiền hàng, tiền thuế của chúng ta được 1 Quý. Ít không sao, vài tỷ hay vài chục tỷ thì méo cả mồm.

Cho chửi phát: Mấy dạng này gặp tớ có ngày ăn cháo nhé. Lừa a hả cưng, a thánh đấy.

Nguồn: Trần Ngọc Khánh chia sẻ ở Fb/Webketoan

:aleale::aleale::aleale::aleale:

Đầu óc cứ mơ màng...
    Sao em chẳng hiểu cách ăn chặn này nhỉ :-(

Bóc lịch sớm thôi mem

Trời ạ. ai lại đi lừa người kiểu đó bao giờ chứ. Bên nhận hóa đơn nó mà không hành cho lên bờ xuống ruộng là may lắm rồi chứ ở đó mà đòi lừa nó theo kiểu đó. Không dám đâu !!!

Nghe chuyện cổ tích thấy vui vui, các bạn giờ vui tính và trí tưởng tương phong phú quá
    1 kế toán nhận tờ hoá đơn , còn soi ra đc lỗi thuế chưa cấm , cơ mà đòi sai mà nó k biết.
    2 nhận đc hoá đơn vs đòi tiền là 2 phạm trù k liên quan.đi đòi nợ khổ khóc ròng
    3 thu hồi hoá đơn đã kê khai , đùa nữa ...

Đọc xong thấy bối rối