Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Dân kế toán cảnh giác với giàn cảnh cướp xe, tài sản, chứng từ...

Hôm nay mình với ox đi công việc. Hai vợ chồng chạy xe tới gần ngã ba Bình Đa gần đường ra vòng xoay. Thì có 1 người đàn ông đi AB đeo khẩu trang kín mít chạy lên ra dấu hiệu ngừng xe tấp vào lề.

[IMG]http://**************/attachments/can-than-dan-canh-cuop-tai-san-jpg.962679334/[/IMG]

Mình ngồi sau mới nói ox : chết rồi hổng lẽ quẹt xe gì hay sao mà ổng chạy trước ra dấu như vậy.
    Ox mình vẫn cứ chạy như ko quan tâm và tăng tốc hẳn. Mình ngồi sao thấy ông đó cứ chạy theo và vượt lên kêu ngừng xe tấp vào lề. Mình ngồi sau hỏi có gì mà chú bảo ngừng xe.

Đến lúc này ox mình mới quay qua gằng giọng nói : có quen ko mà ngừng. Giờ muốn gì. Và cởi khẩu trang ra nhìn vào mặt lão ( tại ox mình nhìn mặt hơi cô hồn).

Ông đó thấy thế thì phóng xe lên trước chạy ra tới công viên gần vòng xoay thì mất hút.

Ox mình bảo 1 hình thức lừa đảo mới đó. Hồi nãy mà ngừng xe là cả đám đồng bọn nó ập vào bảo quẹt xe , sau đó cự cãi và rồi lợi dụng lúc đó cưỡm xe.

Nên khuyến cáo chị e không nên đi 1 mình hay trên đường có gặp trường hợp thế này thì nên lủi vào nhà nguòi dân hay quán xá gần đó nhờ sự trợ giúp của mọi người. Người đàn ông trên đi xe AB khoảng 40t, biển số xe 60-F2 03085

P/s: ôi khổ ....mình ko buôn bán gì cả cũng ko có nhu cầu câu like hay view gì hết. Câu chuyện trên là thật 100% xảy ra khoảng 7h30 ngày 16/3, mình viết ra để mọi người cùng cảnh giác 1 hình thức lừa đảo mới . Vì nếu tối hôm qua mình đi 1 mình chắc cũng đã tấp xe vào lề rồi. Vì khi ox mình tăng tốc khi nhận đc dấu hiệu ngừng xe thì ông đó cũng tăng tốc vượt lên vừa kêu ngừng xe tấp vô lề vừa có thái độ ép xe mình vô lề.

Nguồn: Cherry Huynh

sợ quá