Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Xin ý kiến: Có nên li dị chồng vợ nần bị xã hội đen khủng bố?

Chồng em vay tiền đi buôn, vay người nhà, bạn bè để xoay sở nhưng không đủ nên có vay xã hội hai trăm triệu.Do mãi không trả được lại dấu vợ con nên nợ giờ lãi mẹ đẻ lãi con. Nhà em ở cùng ông bà nội nên không có tài sản gì đáng kể cả. Bao nhiêu tiền tiết kiệm cũng đã vào hết đấy rồi.
    Tháng trước ngồi với bạn ngoài hàng nước bị chúng nó đánh phải đi cấp cứu. Tuần vừa rồi em đi đón con thì mấy thằng xăm trổ tới chỉ mặt nói về bảo chồng mày giả đi không bọn tao sẽ xử cả nhà mày.
    Em bế tắc quá. Đã cả tuần nay bọn em không nói chuyện với nhau rồi.

Mình nghĩ là ko nên ly hôn, ck bạn cũng chỉ vì muốn kiếm tiền làm để lo cho vợ con thôi, chứ ko phải cờ bạc, rượu chè, gái gú gì mà mình quay lưng được
    Dù sao những lúc khó khăn là những lúc cần có vợ có chồng nhất, 2 vợ chồng ngồi lại, bàn cách vay mượn để trả cho người ta thôi
    Coi như 1 lần vấp ngã, vượt qua hoạt nạn này, vợ chồng sẽ hiểu nhau hơn bạn à

Cái này em nên nói chuyện kĩ với chồng em xem mọi chuyện đang tệ đến mức nào rồi, xem bên nội có hỗ trợ gì không. Cũng nói chuyện với bố mẹ mình nữa xem ý kiến 2 cụ thế nào. Tình hình tệ lắm thì mới chia tay thôi, còn không thì ráng khuyên bên nhà chồng cầm cố tài sản để vay ngân hàng trả nợ dứt điểm cho bên cho vay nặng lãi cái đã. Dù sao vay ngân hàng thì trả lãi cũng thong thả hơn. Còn không thì trước mắt em cứ về nhà bên ngoại cho an toàn đã.

Đã là vợ chồng thì hoạn nạn có nhau, chị nên bàn với chồng xem tình hình đã đến mức như thế nào, nghe qua chị kể thì do anh lo làm ăn nên mới bị nợ. Chị nên làm như hai bạn trên xem thế nào, để an toàn thì tạm thời cho con nghỉ ở nhà, hoặc về ngoại xem cách nào ổn hơn mà vẹn toàn thì làm chị ak. Chứ anh đang vấp ngã chị mà bỏ anh anh lại làm chuyện dại dột thì khổ

Em sợ nhất kiểu thế này, chồng làm ăn giấu diếm vợ con rồi vác nợ về nhà. Em không dám khuyên chị ly dị hay không ly dị trong trường hợp này. Cầu mong chị và gđ sớm vượt qua những ngày khủng hoảng này. Thương chị.

Hai mẹ con nên tạm lánh đi, tránh ảnh hưởng tới bọn trẻ. Cùng bàn bạc với chồng cách giải quyết nợ nần. Đừng li hôn, tội bọn trẻ lắm

Vợ chồng đồng cam cộng khổ, nếu hiểu và yêu thương chồng con bạn sẽ ko có ý nghĩ ly hôn nữa đâu. Nợ nần thì có thể trả, chứ li hôn rồi khó có thể quay lại với nhau.

Cách chữa cháy là cầm cố tài sản để vay ngân hàng trả nợ dứt điểm cho bên cho vay nặng lãi cái đã, vay ngân hàng thì trả lãi cũng thong thả hơn. Để lâu lãi bọn này nó tính vô gốc, ko trả nổi đâu.

Không vay nóng họ hàng anh em trả cho nhanh là ko được đâu em. Một năm sau có khi nó lên gấp đôi đó

Cảm ơn các bạn đã chia sẻ, nhà mình vẫn rối lắm. Chồng mình đã qua nhà bạn bè lánh, mình với con ở nhà,tối thỉnh thoảng có tiếng chuông mà ko dám ra mở cửa nữa :-(

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối