Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 52

Biết chọn sữa gì cho con đây các mẹ ơi?

Cún con gái em, mới tròn 13 tháng mà đã phải đổi tới 5 loại sữa. Cứ mỗi lần em và Cún quyết tâm gắn bó cuộc đời với một loại sữa, y như rằng sẽ có một vụ scandal xảy ra với sữa đó, từ khâu sản xuất đến kiểm duyệt chất lượng sản phẩm. Giờ em đang loay hoay, chả biết nên chọn sữa gì cho con uống vừa an toàn, vừa tốt thực sự đây các mẹ ạ. Đau đầu lắm, nan giải lắm

sữa mẹ là tốt nhất cho bố và trẻ em :aleale::aleale:

Vẫn biết là tốt, cơ mà từ 6 tháng trở đi vẫn phải bổ sung sữa ngoài cho con chứ ạ. Sữa mẹ lúc đó ko đủ cho con ăn đâu. Với lại, sữa ngoài thường sẽ đủ dinh dưỡng hơn

vắt sữa bò là nguyên chất nhất.......

nhà mình dùng nutifood, thấy cũng ổn, mỗi tội thằng bé hơi lùn, chác do di truyền ))

bạn đã dùng những sữa gì mà nhìu scandal thế?

Trích dẫn Gửi bởi Nguacon590
    vắt sữa bò là nguyên chất nhất.......
    Có bò mà vắt đã tốt bạn ạ :lefright:

Trích dẫn Gửi bởi quainhan_kid
    bạn đã dùng những sữa gì mà nhìu scandal thế?
    Em cũng đang nuôi con nhỏ, chỉ biết 2 vụ này: XO Hàn Quốc dính phốt sữa chứa độc tố, Vinamilk thì dính phốt mua bột sữa Trung Quốc về pha thành sữa tươi bán cho người VN mình (vụ của Vinamilk là nguồn tin nội bộ, chắc ít người biết đó ạ)

Hồi mới vào Việt Nam sữa XO hoành tráng lắm, sau dính phốt này là tịt ngòi luôn. Còn Vinamilk thì em ko nghĩ tới mức đó đâu. Dù sao thì cũng phải kiểm duyệt chất lượng trước khi bán ngoài thị trường mà. Nếu mà như thế thật thì sẽ bị phanh phui ngay.

Bé nhà em được 2,5 tháng, vì em ít sữa nên cho con uống Babylait của Pháp hơn 1 tháng nay rồi. Trộm vía, con hợp sữa nên lên cân đều, lại output tốt. Sữa này là hàng nội địa của Pháp nên yên tâm là an toàn tuyệt đối, vì mấy nước Châu Âu và Mỹ kiểm duyệt chất lượng ghê lắm.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối