Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: tâm sự đi học

tâm sự đi học

Mình đi học liên thông kế toán ở HVTC.
    ngày ngày đi làm, tối về sang trường cả 15km (2 chiều là 30km), kiến thức thực tế va chạm chuyên môn nhiều, nhưng khi đi thi thầy cô chấm điểm lại khác.

Sắp thi rồi (17/06/15), mình thấy mệt mỏi quá, cháu thì nhỏ.

cả nhà bảo mình nên bảo lưu hay không?
    mình cảm thấy cạn sức quá T,T

Trích dẫn Gửi bởi emdihoc2015
    Mình đi học liên thông kế toán ở HVTC.
    ngày ngày đi làm, tối về sang trường cả 15km (2 chiều là 30km), kiến thức thực tế va chạm chuyên môn nhiều, nhưng khi đi thi thầy cô chấm điểm lại khác.

Sắp thi rồi (17/06/15), mình thấy mệt mỏi quá, cháu thì nhỏ.

cả nhà bảo mình nên bảo lưu hay không?
    mình cảm thấy cạn sức quá T,T
    Chị học gần xong chưa ạ. Thôi gắng đi chị! Em cũng đang muốn đi học thêm này

Chị cố gắng thêm tí nữa đi, nếu bảo lưu sẽ ngắt quãng rất ngại quay lại... Còn trẻ cố được bao nhiêu cứ cố đi chị.
    Năm nay e cũng thi lt HVTC cơ mà... chẳng biết đậu nỗi không vì "thất học" 3 năm rồi...

Cố lên c ơi, càng để lâu càng chán chả muốn học ý. Như e này học văn bằng 2, đến lúc đi làm rồi ngồi trên lớp nghe giáo viên giảng chán kinh hồn - chả thấy áp dụng được j, thế là e thuê ng đi học luôn, cuối kỳ đi thi.Em mua đề cương ôn tập ngoài quán với cả đọc sách thế là xong hết.( Nghe nói HVTC đi cửa sau nhiều, k biết c liên thông thế nào,k thì đi cửa sau cho nó nhanh chóng)

Trích dẫn Gửi bởi honghaphan
    Chị học gần xong chưa ạ. Thôi gắng đi chị! Em cũng đang muốn đi học thêm này
    Mình học sắp xong rồi, còn 5 môn nữa, trong đó có 3 môn thi tới đây rồi đi thực tập. chắc đến tháng 1/2016 là xong

Trích dẫn Gửi bởi Nhím Xù TH
    Chị cố gắng thêm tí nữa đi, nếu bảo lưu sẽ ngắt quãng rất ngại quay lại... Còn trẻ cố được bao nhiêu cứ cố đi chị.
    Năm nay e cũng thi lt HVTC cơ mà... chẳng biết đậu nỗi không vì "thất học" 3 năm rồi...
    thi vào thì ko khó đâu em, quan trong là lúc học thôi, nản lắm.

Trích dẫn Gửi bởi bongxu9999
    Cố lên c ơi, càng để lâu càng chán chả muốn học ý. Như e này học văn bằng 2, đến lúc đi làm rồi ngồi trên lớp nghe giáo viên giảng chán kinh hồn - chả thấy áp dụng được j, thế là e thuê ng đi học luôn, cuối kỳ đi thi.Em mua đề cương ôn tập ngoài quán với cả đọc sách thế là xong hết.( Nghe nói HVTC đi cửa sau nhiều, k biết c liên thông thế nào,k thì đi cửa sau cho nó nhanh chóng)
    Đi cửa sau chắc tốn lắm, giờ chỉ nhờ e nào còn là SV HVTC làm bài hộ qua zalo thì mềm hơn thôi.
    câu từ đi học nó cứ hàn lâm thế nào ấy, buồn

Trích dẫn Gửi bởi emdihoc2015
    Mình học sắp xong rồi, còn 5 môn nữa, trong đó có 3 môn thi tới đây rồi đi thực tập. chắc đến tháng 1/2016 là xong

thi vào thì ko khó đâu em, quan trong là lúc học thôi, nản lắm.

Đi cửa sau chắc tốn lắm, giờ chỉ nhờ e nào còn là SV HVTC làm bài hộ qua zalo thì mềm hơn thôi.
    câu từ đi học nó cứ hàn lâm thế nào ấy, buồn
    Trông thi có nghiêm k thế c. Cẩn thận bị tóm là toi bao công sức học tập ý. Mấy khoản đi thầy cô hay sử dụng hỗ trợ e rất dốt, nên rất sợ.

Trích dẫn Gửi bởi bongxu9999
    Trông thi có nghiêm k thế c. Cẩn thận bị tóm là toi bao công sức học tập ý. Mấy khoản đi thầy cô hay sử dụng hỗ trợ e rất dốt, nên rất sợ.
    chỉ may rủi thôi em àh, vẫn biết học được là tốt nhất vì ấm vào thân nữa, nhưngnhà xa trường quá, còn nhiều chuyện phải lo lắng.
    Học khó vào lắm, đi thi lại còn phải đúng "câu chữ-hàm lâm" mới ăn điểm.
    có hôm đi học 21h mới đc tan, mà con mọc răng sốt lên sốt xuống T,T

Em đang học VB2 trg nào vậy, có vất vả ko em?

Hồi xưa e học Nông Nghiệp, tiện thể học 2 bằng luôn. Đi học thay thì vô từ,còn thi thì như thi đại học.Môn nào quan trọng và thjk e mới học còn lại e chỉ học để cho qua thôi. K biết trường đấy chấm thế nào, chứ e đi thì hiểu thế nào e làm như thế, chả cần đúng ngôn ngữ trong sách. Giáo viên cũng nói với bọn e là chỉ cần viết theo ý hiểu của mình là được.

cứ học thôi chị ơi. gì chứ cái khoản đi học càng để lâu càng chán. e cũng đang tính ôn thi để học lên tiếp đây. chứ để lâu sau này cũng chả có thời gian với cả kiên trì để mà theo đuổi cái sự nghiệp học hành nữa. haizz