Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 52

Em phải làm gì với con biếng ăn, hay ốm vặt đây moị người ?

giờ trẻ hay có tật lười ăn.Chứ ngày xưa làm gì có để mà lười ăn nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi thuythuy22
    giờ trẻ hay có tật lười ăn.Chứ ngày xưa làm gì có để mà lười ăn nhỉ
    mệt lắm bạn ơi. Cứ mỗi lần cho bé ăn là cả nhà đều mệt @@

chịu khó đi bạn ! Trẽ con tuổi đó là vậy ! Lớn lên chút bạn cho bé chơi thề thao hay các hoạt động ngoài trời

Mách bạn mấy mẹo sau nhé:
    + Tạo nhịp độ đói no đều đặn: không kéo dài quá 30 phút mỗi bữa. Các bữa ăn nên cách nhau 3 – 4 giờ
    + Không cho bé ăn vặt trước bữa
    + Cho bé ngồi cùng mâm với gia đình: để bé bắt chước và tò mò thử món mới
    + Hạn chế vừa xem tivi, vừa chơi vừa ăn
    + Cho bé quyền kiểm soát: Mẹ cho bé một cái thìa để bé tự múc, tự ăn, còn mẹ cầm một cái thìa khác để hỗ trợ bé ăn

Mình thấy trẻ con đứa nào cũng có thời gian biếng ăn , lười ăn . Nhưng qua 1 thời gian là lại trở lại bình thường. Bạn cũng nên đổi bữa cho bé thường xuyên nên để bé k cảm thấy chán ăn

Dạo này trẻ con biếng ăn nhiều thật đấy, đi đâu cũng thấy các mẹ kêu. Nhà thím em có tí em út (đẻ cố) thành ra thím chiều quá sinh hư. Cơm nước chả chịu ăn, suốt ngày chỉ ăn vặt thui ạ. Nhìn người còm nhom, chả có tí sức sống nào. Vậy mà lúc thím cấm ăn vặt rồi nó vẫn ko chịu ăn cơm. Chả hiểu tại sao lại như thế

Trích dẫn Gửi bởi leminhnguyet
    Dạo này trẻ con biếng ăn nhiều thật đấy, đi đâu cũng thấy các mẹ kêu. Nhà thím em có tí em út (đẻ cố) thành ra thím chiều quá sinh hư. Cơm nước chả chịu ăn, suốt ngày chỉ ăn vặt thui ạ. Nhìn người còm nhom, chả có tí sức sống nào. Vậy mà lúc thím cấm ăn vặt rồi nó vẫn ko chịu ăn cơm. Chả hiểu tại sao lại như thế
    hạn chế cho trẻ em ăn vặt gần sát bữa ăn vì như thế đến bữa ăn trẻ k ăn . Ăn vặt thì sẽ k đủ chất dẫn đến còi cọc, thậm chí suy dinh dưỡng. Nếu con bạn chủ thớt vẫn lười ăn như vậy thì tốt nhất nên cho bé đi khám sớm để đc bác sĩ dinh dưỡng hướng dẫn

mình thấy hiện nay trên thị trường có 1 nhiều loại cốm vi sinh hay men tiêu hóa để giúp trẻ ăn ngon hơn, chữa chứng lười ăn ở trẻ. Bạn thử tìm hiểu xem

bạn này giống mình quá :-(. Bé nhà mình cũng lười ăn lắm. Thấy mọi người khuyên dùng thử DHT Oral plus. Mình cũng đang định cho con uống thử DHT Oral plus, mẹ nào cho con uống rồi thì pm cho mình xem hiệu quả không với nhé. ?

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối