Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 95

Bé có dấu hiệu tự kỷ, phải làm sao?

Bé nhà em được 16 tháng rồi. Rất kháu khỉnh bụ bẫm nhưng lại có biểu hiện không như bình thường.
    Rất ít nói, chỉ bao giờ khóc lóc thì hét lên thôi. Gọi tên bé hàng ngày nhưng đến giờ khi gọi bé cũng không thấy có phản ứng gì. Cứ như ko nghe thấy vậy. Tuy nhiên nếu bảo chào thì lại biết giơ tay lên vẫy :-/
    Đặc biệt là thích đi dép của người lớn )
    Em đang lo quá không biết thế có phải là bình thường không? Các chị, các mẹ có kinh nghiệm cho em chút kinh nghiệm với ạ. Em cám ơn

Dạo này sao gặp nhiều bé bị bệnh này thế nhỉ :-/

Có thể là do tai bé có vấn đề chẳng hạn. Bạn thử đưa bé đi khám chưa?

Bạn thử dùng Somazina dùng cho trẻ tự kỉ khá tốt, uống buổi sáng, sau khi ăn. Tuy nhiên hiệu quả ở từng bé có khác nhau. Không nên dùng kéo dài vì đã có mẹ thấy con tiến bộ nên tự ý mua thêm cho con uống gây tác dụng ngược lại.

Điều trị tự kỉ thì việc can thiệp về hành vi là rất quan trọng. Nên cho bé đi mẫu giáo sớm để có sự hòa đồng và tiếp xúc nhiều với các bé khác để tăng khả năng giao tiếp

em cũng là một giáo viên dạy trẻ châm nói và tự kỷ, chậm nói nên em có một chút kinh nghiệm chia sẻ cùng chị, rất mong sẽ giúp được chị! Việc dùng thuốc với trẻ không phải lúc nào cũng mang lại hiệu quả như mong muốn, và với trẻ tự kỷ việc can thiệp về tâm lý cho trẻ là phương pháp hiệu quả nhất hiện nay. Chị cứ cho con đi học mầm non hòa nhập bình thường. Cô giáo và các bạn là môi trường hòa nhập tốt nhất, tạo các mối quan hệ,giao tiếp và điều chỉnh hành vi xã hội tốt.

Thêm 1 cách điều trị cho trẻ tự kỉ mà các mẹ cần là Vương não khang nhé. Đây là thực phẩm chức năng có tác dụng tăng khả năng tập trung đấy.

Bạn đừng lo lắng quá. Tuổi này sớm phát hiện điều trị vẫn kịp thời

Giờ bố mẹ đều đi làm cả, lại càng ít thời gian chăm con cái

bạn tham khảo qua bài báo này xem
    http://laodong.com.vn/lao-dong-doi-song/vuong-nao-khang-da-giup-con-toi-khoi-benh-207670.bld

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối