Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Cho mình hỏi tí về vấn đề đi sĩ quan

Tình hình là mình thi đậu tn TCCN kế toán mà theo cái tình hình này thì cho dù xin được việc thì cũng không được chỗ nào lương khá, hôm bữa mình mới đi uống nước với thằng bạn nó nói đi sĩ quan thì cũng sáng đi chiều về chứ không cần phải ở suốt trong doanh trại mà lương bổng lại ổn, còn có đứa nói là phải ở trong trại luôn cả năm mới được về mười mấy ngày, mà nếu giờ đi nghĩa vụ mình có 48kg vô đó chắc tập thể lực không nổi đúng không, mà nếu muốn học lên sĩ quan thì chỉ cần đăng ký là đuọc à, mà học cái đó dễ không, ở nhà có nhiều người kêu mình đi, thằng bạn cũng kêu đi, mà mình nghĩ vô đó mất tự do sợ chịu không nổi, còn moi người thấy sao.

Ðề: Cho mình hỏi tí về vấn đề đi sĩ quan

Nói học sỹ quan mà dễ không,3 cái loại sỹ quan như bạn đưa lính ra chiến trường chỉ có nướng quân. Tốt nhất ở nhà, đừng đi nữa, chỉ tốn tiền thuế đóng góp của bà con.

Ðề: Cho mình hỏi tí về vấn đề đi sĩ quan

Trích dẫn Gửi bởi chitep
    Tình hình là mình thi đậu tn TCCN kế toán mà theo cái tình hình này thì cho dù xin được việc thì cũng không được chỗ nào lương khá, hôm bữa mình mới đi uống nước với thằng bạn nó nói đi sĩ quan thì cũng sáng đi chiều về chứ không cần phải ở suốt trong doanh trại mà lương bổng lại ổn, còn có đứa nói là phải ở trong trại luôn cả năm mới được về mười mấy ngày, mà nếu giờ đi nghĩa vụ mình có 48kg vô đó chắc tập thể lực không nổi đúng không, mà nếu muốn học lên sĩ quan thì chỉ cần đăng ký là đuọc à, mà học cái đó dễ không, ở nhà có nhiều người kêu mình đi, thằng bạn cũng kêu đi, mà mình nghĩ vô đó mất tự do sợ chịu không nổi, còn moi người thấy sao.
    Tám một chút nhé.
    Kế toán, mình đang không xin được việc đây, tình hình hiện tại không khả quan gì, chỉ được cai tự do.
    Sĩ quan, bạn bảo là đi nghĩa vụ rồi đăng ký, không hẳn đăng ký là được mà nó phụ thuộc vào yếu tố bên trong, như là người quen, và tiền. Học xong sĩ quan có thể có lương ổn định, nhưng bạn sẽ bị điều đi bất cứ đâu, như lên rừng, xuống biển ........trừ khi bạn có người bên trong nhưng phải phụ thuộc vào chức vị của người bên trong đó như thế nào nữa, còn giờ giấc quân đội thì khó để bạn ra ngoài tự do lắm, hoặc sau này bên học thêm nghiệp vụ giảng dạy thì có thể sáng đi tối về.
    Theo mình được biết thì như thế, mọi người có ý kiến gì bổ sung nhé.
    Thank you for watching