Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33

Chủ đề: Cần sự chia sẻ

Cần sự chia sẻ

MÌNH MỚI RA TRƯỜNG, CÓ NGHĨA LÀ HIỂU BIẾT THỰC TẾ CỦA MÌNH KHÔNG CÓ, NHƯNG ĐƯỢC NHẬN VÀO LÀM KẾ TOÁN CỦA MỘT CÔNG TY NHỎ, CÔNG TY CHỈ CẦN 1 KẾ TOÁN THÔI NÊN MÌNH PHẢI LÀM HẾT VIỆC, CÔNG TY CHUYÊN THỰC HIỆN NHỮNG DỰ ÁN, TRÁCH NHIỆM CỦA MÌNH LÀ PHẢI LÀM THÊM CẢ ĐỀ CƯƠNG DỰ TOÁN VÀ NHIỀU VIỆC KHÁC NỮA. MÌNH CŨNG CÓ NGƯỜI HƯỚNG DẪN NHƯNG LÀM VẪN CHƯA QUEN VIỆC, MẶC DÙ ĐÃ CỐ GẮNG HẾT SỨC MÌNH NHƯNG KHÔNG CÓ HIỆU QUẢ. MÌNH ĐANG NGHĨ CÓ NÊN XIN NGHỈ VIỆC HAY KHÔNG? DÙ BIẾT CƠ HỘI VIỆC LÀM ĐẾN VỚI MÌNH RẤT KHÓ. ĐẦU ÓC CĂNG THẲNG, HOANG MANG VÔ CÙNG....:gucnga:

Ðề: Cần sự chia sẻ

Từ từ đã bạn. Sao bạn lại khẳng định là không có hiệu quả, có lẽ là do bạn cố gắng không đúng cách thôi. Thử tìm cách hỏi quản lý hay liên lạc với người làm trước đó, nhờ họ hướng dẫn thử xem, đừng ngại hỏi khi mình không rõ, thời gian đầu rất khó khăn, nhưng phải kiên trì bạn à, ở đâu cũng thế cả thôi, người ta cho mình cơ hội là tốt lắm rồi.
    Chúc bạn thành công!

Chỗ mình mới thành lập bạn ak.mình là người đầu tiên, ai cũng bảo là lợi thế cho mình vì mới thành lập lại là người đầu tiên nữa, có lẽ phương pháp của mình ko đúng hướng, làm xong thất vọng về kết quả của mình vô cùng...

Thế thì thử phương pháp khác đi bạn!
    Cố lên!

Em ơi, chớ vội nản lòng. Em mới ra trường lại đc làm ở 1 cty mới thành lập, đó là may mắn của em đó. Chỉ sau khoảng 1 năm kinh nghiệm kế toán cũng như các kinh nghiệm khác sẽ nhiều hơn nhiều đó. Cứ chịu khó dần dần sẽ quen.

Làm kế toán đồng nghĩa với việc làm quen dần với ... tội ác :-O

bạn ơi. đừng nản lòng, đừng bỏ việc lúc này, bạn là người đầu tiên, nên mọi việc hêt sức khó khăn, nhưng sau này công lao của bạn lại được công ty rất trân trọng đó
    công ty mình cũng có 1 bạn vào hồi đầu cty mới có 3 người rất khó khăn,nhưng sau khi công ty phát triển hơn bạn đó lại rất được trọng dụng

Ai cũng khuyên mình vậy, mình cũng đã rất cố gắng. Người hướng dẫn mình làm nói rằng mình ko có sự tiến bộ, chậm hiểu. Vì việc này chưa xong mình chưa làm kịp thỳ lại việc khác ập tới rồi lại chuyển sang tìm hiểu việc mới kia, cái gì cũng bỏ dở giũa đường cuối cùng tổng hợp lại thỳ rối bời hết tất cả, nhiều khi chính bản thân mình tự gây áp lực cho mình để cố gắng hoàn thành mà kết quả ko khả quan...nhiều lúc nghĩ đến công việc mà ứa nước mắt không biết mình đang đứng trên đoạn đường nào của công việc nữa

Cố lên bạn nhé, ai cũng vậy thôi, học với đi làm nó khác xa mà bạn. Mình cũng mới đi làm thôi, kinh nghiệm cũng chưa có, thôi thì mình học hỏi từ từ, có gì không biết thì nhờ sự giúp đỡ từ nhìu phía bạn ạ, Nếu bạn nghỉ và đi tìm việc mới thì cũng lại phải tập quen với việc mới nữa, nó sẽ có những cái thuận lợi và khó khăn khác với việc cũ mà

mình cũng khuyên bạn đừng nản lòng
    khi mình luôn nản lòng vì kinh nghiệm hok = ng 5 năm knih nghiệm 15 năm kinh nghiệm thì bố mình từng nói và vẫn luôn nói:" 5 năm trc, 15 năm trc họ cũng như mình, phải có time để cố gắng, bố hok sợ mất mặt( cty là ng quen của bố mình) bố chỉ sợ con mất cơ hôi, rồi sau này cty sẽ phát triển hơn nữa, sau này phát triển phải làm sao công ty tuyển thêm ng để giúp con đừng để tuyển ng để hướng dẫn con, vậy thì mãi mãi con chỉ như thế, hok có cơ hội phát triển đến thứ bậc cao hơn trong công việc..."
    Nếu cảm thấy hok tự tin với những rj mình có thì bạn hãy đi học thêm 1 khóa *************** để nắm bắt công việc nhanh hơn

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối