Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Cho hỏi về nghĩa vụ quân sự

Hôm bữa nhà mình ngồi nhậu mấy, ông cậu với bác cứ nói mình nên đi nghĩa vụ quân sự. Vì học TC kt ra kg kiếm dc việc làm, mà cho dù có thì lương cũng kg bao nhiêu, còn đi nghĩa vụ rồi đăng ký đi sĩ quan thì lương cao hơn là làm công chức với lại lương thì cứ tới kỳ lại lên cho dù chức kg lên. Có đúng vậy kg, với lại mình lấy bang92 TC KT nếu đi nghĩa vụ nó cho mình làm kt hay là làm lính vác súng chạy vòng vòng tại mình kg có sức khỏe, 22 tuổi mà có 48 kg, lại bị cận khoảng 2 độ, với lại nếu mình muốn học lên sĩ quan thì có dễ kg với lại lúc đậu rồi thì phải ở trong doanh trại làm luôn mấy tháng mới dc về hả, nếu mà vậy chắc ế vợ quá :longlanh:

Ðề: Cho hỏi về nghĩa vụ quân sự

cái quan trọng là sợ ế vợ, đúng ko?

ế vợ là thứ 2 thôi, quan trọng là việc làm với lại sợ ở trong doanh trại mất tự do :xinloinhe:

Trích dẫn Gửi bởi chitep
    ế vợ là thứ 2 thôi, quan trọng là việc làm với lại sợ ở trong doanh trại mất tự do :xinloinhe:
    Cái này cũng là do sợ ế vợ nè :cuoiranuocmat:

dù bạn có học đại học ra đi nữa, bạn vào lính cũng chỉ làm lính vác súng thôi, nếu bạn muốn thành sỹ quan phục vụ trong quân đội thì vào đấy hết 18 tháng nghĩa vụ nếu nhà bạn có ô thì xin đi học để chuyển thành quân nhân chuyên nghiệp, mà nói chung mấy cái đó mệt lắm. muốn về nhà chỉ có thể xin nghỉ phép thôi, mình thấy có đứa em họ đi lính 1 năm đc về 1 lần thôi ak

Vậy cú này phải làm mọi cách để thoát cái nghĩa vụ này mới dc

Trích dẫn Gửi bởi chitep
    Vậy cú này phải làm mọi cách để thoát cái nghĩa vụ này mới dc
    k thoát được đâu bạn ơi,chỉ khi nào bạn có vơ hoặc đi học,còn không thì chạy nhiều mới không đi nhé.

biết nhậu thì ko cần vác súng mà trồng rau, nuôi lơn tăng gia cho doanh trại, tối nhậu với Tiểu đội trưởng, Trung đội trưởng, Đại đội trưởng hay Sư đoàn trưởng

---------- Post added at 10:21 ---------- Previous post was at 10:20 ----------

Chạy nhiều chân to, ngực nỏ khỏe người

Trích dẫn Gửi bởi tranle1991
    k thoát được đâu bạn ơi,chỉ khi nào bạn có vơ hoặc đi học,còn không thì chạy nhiều mới không đi nhé.

:danhtrong:
    Không phai con ông cháu cha thì tốt nhất là ban ở nhà cho đỡ mệt
    tuyển nghĩa vụ co nhiều yêu cầu nhất định về sức khỏe mà bạn lại có 1 vài khuyết điểm nên bạn sẽ bị loại từ vòng gửi xe rùi

Trích dẫn Gửi bởi namkhanh1984
    biết nhậu thì ko cần vác súng mà trồng rau, nuôi lơn tăng gia cho doanh trại, tối nhậu với Tiểu đội trưởng, Trung đội trưởng, Đại đội trưởng hay Sư đoàn trưởng

---------- Post added at 10:21 ---------- Previous post was at 10:20 ----------

Chạy nhiều chân to, ngực nỏ khỏe người
    ở đây chạy là tiền đó a khánh già ah.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối