Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Ðề: Có ai thích uống sữa đậu nành như em không?

hihi ngày xưa mình ghét ướng lắm nhưng gần 2 năm nay mình thích uống lắm. không sao đâu bại ạ hihi ít ra là mình nghĩ vậy!

Con trai ung nhiều sữa đậu nành thì ko tốt chứ con gái úng nhiều thì ko sao tốt cho sức khỏe chống lão hóa đó bạn

Trích dẫn Gửi bởi hoha
    Con trai ung nhiều sữa đậu nành thì ko tốt chứ con gái úng nhiều thì ko sao tốt cho sức khỏe chống lão hóa đó bạn
    Bạn có đùa ko bạn, sữa đậu nành tốt mà, ai uống chẳng như nhau. Trước mình có sang TQ chơi, bên đó rất hay ăn sáng có uống sữa đậu nành
    Mỗi ngày mình uống còn nhiều gấp 3 bạn chủ pic nữa

[QUOTE="SirPinocchio"]Bạn có đùa ko bạn, sữa đậu nành tốt mà, ai uống chẳng như nhau. Trước mình có sang TQ chơi, bên đó rất hay ăn sáng có uống sữa đậu nành
    Mỗi ngày mình uống còn nhiều gấp 3 bạn chủ pic nữa :chay:

Trích dẫn Gửi bởi SirPinocchio
    Bạn có đùa ko bạn, sữa đậu nành tốt mà, ai uống chẳng như nhau. Trước mình có sang TQ chơi, bên đó rất hay ăn sáng có uống sữa đậu nành
    Mỗi ngày mình uống còn nhiều gấp 3 bạn chủ pic nữa
    Mình đọc nhiều tài liệu về sức khỏe và nghiên cứu khoa học, thấy bảo là trong đậu nành có chất mà nó làm kích thích sự phát triển hoocmon estrogen - nội tiết tố nữ (hix). Nếu con trai mà ăn quá nhiều đậu nành hoặc các sản phẩm từ đậu nành thì lượng hooc mon kia trong cơ thể sẽ tăng lên ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản sau này. Tuy nhiên cũng có những nghiên cứu phản bác lại kết luận trên cho rằng sữa đậu nành tốt hơn các loại sữa khác vì tính chất tự nhiên của nó. Còn với con gái thì thôi rồi, uống cái này lại tốt và bổ đủ thứ (nghiên cứu nào cũng bảo thế).
    Đấy là tớ cũng chỉ đọc được chứ mình có phải nhà khoa học đâu mà biết. Nên theo tớ, uống thì có uống nhưng đừng uống nhiều quá, cái gì nhiều quá mà chả ko tốt Có kiêng có lành, hề hề....

Có người nói uống trà sửa nhiều là sẽ bị vô sinh đấy các bạn,ko biết thông tin này có chính xác nữa ko

---------- Post added at 05:11 ---------- Previous post was at 05:10 ----------

:dangyeu:Mình thì sáng nào cũng vậy cũng uống một ly sữa đậu lành nóng khi tập thể dục xong đấy. Uống vào cảm giác nó thật sảng khoái.Tại cũng chẳng biết nó tốt hay xấu nữa chỉ thích là uống thôi

Có rất nhiều sản phẩm được làm từ đậu lành, và uống đậu lành vào buổi sáng thật là ngon và bổ dưỡng đấy.bài viết của bạn cũng là một nhắc nhớ cho mọi người nên cẩn thận với các sản phẩm ở ngoài mà .hihi

Mình nghĩ như vầy này,dùng đồ gì cũng được.Nếu các bạn mà thấy không an tâm khi dùng bất cứ một loại sản phẩm nào đó.thì trước tiên hãy hỏi ý kiến của bác sĩ nhé.

Mình thấy mấy đứa bạn mình nói,uống sữa đậu lành nhiều thì trong cơ thể mình sẽ tiết ra một loại tiết tố gì đấy,làm giảm khả năng sinh dục của người đấy và dẫn đến vô sinh đó.
    Thời buổi của công nghiệp này thì trong thực phẩm nào mà chẳng có hóa chất chứ.Nhiều khi mình biết nó hại đấy,mà vẫn dùng đó thôi.Tại nếu không dùng thì sẽ đói mất.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối