Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 43

Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

Ðề: Kế toán trưởng

Mình nghĩ là được, bên mình giống hệt câu hỏi của bạn đó, sếp là chồng, vợ là kế toán trưởng

Trích dẫn Gửi bởi duyenvn
    Mình nghĩ là được, bên mình giống hệt câu hỏi của bạn đó, sếp là chồng, vợ là kế toán trưởng
    Nhưng mình nghe mọi người nói là trên tư cách pháp nhân thì ko được ( bảo là luật doanh nghiệp ko cho) mình hỏi luật nào quy định như thế nào thì họ ko nói đc!

Trích dẫn Gửi bởi hoayeu2211
    Nhưng mình nghe mọi người nói là trên tư cách pháp nhân thì ko được ( bảo là luật doanh nghiệp ko cho) mình hỏi luật nào quy định như thế nào thì họ ko nói đc!
    Uhm, bên mình thì chị kế toán trưởng không trực tiếp ở công ty vì thực tế chị là lấy tên thôi( chứ chị ý cũng có làm về kế toán đâu), chỉ thỉnh thoảng cần chữ ký thì bảo chị ấy kỹ thôi

Chào bạn mình cũng có ý nghĩ như bạn chồng làm giám đốc ,vợ làm kế toán thÌ không liên can gì cả. Cả 2 người có công việc độc lập mà không vi phạm pháp luật bạn nhé ! chúc bạn tự tin

Trích dẫn Gửi bởi qdongthap
    Chào bạn mình cũng có ý nghĩ như bạn chồng làm giám đốc ,vợ làm kế toán thÌ không liên can gì cả. Cả 2 người có công việc độc lập mà không vi phạm pháp luật bạn nhé ! chúc bạn tự tin
    mình cũng nói vậy nhưng người ta bảo rằng! chồng làm giám đốc vợ làm kế toán trưởng vào hùa với nhau để buôn bán hoá đơn thì sao? hik mình cũng cãi nhau mãi vấn đề vẫn chưa được giải quyết, mọi người cho ý kiến nữa nhé :xichdu:

mình cũng nói vậy nhưng người ta bảo rằng! chồng làm giám đốc vợ làm kế toán trưởng vào hùa với nhau để buôn bán hoá đơn thì sao? hik mình cũng cãi nhau mãi vấn đề vẫn chưa được giải quyết, mọi người cho ý kiến nữa nhé :xichdu:
    trời ơi sao lại có ái lý giải vô lý vậy chứ.mình nghĩ ko vấn đề gì cả,2 người làm việc ở 2 vị trí khác nhau mà,

+ Đối với Công ty Nhà Nước, Công ty Cổ phần thì không được phép.
    + Đối với DN tư nhân, Cty TNHH ( không bao gồm cty TNHH Nhà Nước một thành viên) thì cứ vô tư.
    :nhayday:
    Các bạn coi DN mình thuộc loại Cty nào để áp dụng và có câu trả lời đúng nhé!

Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

Không được rồi bạn ơi trừ trường hợp là DNTN.

Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

Cả nhà cho hoayeu2211 hỏi là: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko? làm như vậy có phạm luật j ko? cả tư nhân lẫn nhà nước. Mọi người giải thích giùm hoayeu2211 nhé.:nhayday:
    Theo luật thì không được đâu bạn ơi.Cái này có luật rùi đấy,đừng dại mà dính vào nhé.

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối