Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 43
    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

Trích dẫn Gửi bởi hoayeu2211
    Cả nhà cho hoayeu2211 hỏi là: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko? làm như vậy có phạm luật j ko? cả tư nhân lẫn nhà nước. Mọi người giải thích giùm hoayeu2211 nhé.:nhayday:
    em thấy như hế thì ko sao, chỉ có vợ làm kế toán trưởng thì chồng ko được kiểm toán ở công ty ấy thôi:giavo::giavo:

Trích dẫn Gửi bởi kimthuong
    nói chung là cứ tách nhau ra 2 người 2 công ty cho thoải mái tâm lý giống như người yêu nhau lâu gặp nhau thấy hạnh phúc chứ chạm nhau cả ngày ở công ty mấy chuyện việc làm dễ sứt mẻ tình củm lắm.
    Đây là xét về mặt tâm lý nha, còn xét về kinh tế thì ngược lại, nói chung kế toán thì nên làm ngoài. Em nghĩ vậy bà con nghĩ thế nào?
    Phải ở cạnh mà giữ chồng chứ! ko làm thì để chồng tuyển em chân dài ... mỡ đến miệng mèo dại j mà ko ăn. Mất chồng như chơi đàn bà mà dùng thủ đoạn thì khiếp lắm.

Phải ở cạnh mà giữ chồng chứ! ko làm thì để chồng tuyển em chân dài ... mỡ đến miệng mèo dại j mà ko ăn. Mất chồng như chơi đàn bà mà dùng thủ đoạn thì khiếp lắm.
    hehe, thế thì chồng chị chắc khổ lắm đây
    anh nhà có làm giám đốc ko chị?:noinhiu::noinhiu:

Trích dẫn Gửi bởi Gabeo
    hehe, thế thì chồng chị chắc khổ lắm đây
    anh nhà có làm giám đốc ko chị?:noinhiu::noinhiu:
    hik có nhưng có thấy anh kêu ka j đâu! :noinhiu:

:santa:Mình cũng nghĩ ko được đâu! Lỡ mà vợ giúp chồng trốn thuế thì sao? Người ngoài còn có khả năng giúp sếp mình làm việc đó nữa chứ huống chi la vợ mình!

Cả nhà cho hoayeu2211 hỏi là: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko? làm như vậy có phạm luật j ko? cả tư nhân lẫn nhà nước. Mọi người giải thích giùm hoayeu2211 nhé.:nhayday:
    không được đâu bạn ơi. vợ làm phó giám đốc hay chứa vụ khác thì còn được. :noinhiu:

Trích dẫn Gửi bởi DaLat
    3. Bố, mẹ, vợ, chồng, con, anh, chị, em ruột của người có trách nhiệm quản lý điều hành đơn vị kế toán, kể cả kế toán trưởng trong cùng một đơn vị kế toán là doanh nghiệp nhà nước, công ty cổ phần, hợp tác xã, cơ quan nhà nước, đơn vị sự nghiệp, tổ chức có sử dụng kinh phí ngân sách nhà nước, đơn vị sự nghiệp, tổ chức không sử dụng kinh phí ngân sách nhà nước.
    1. Bạn hoayeu2211 hỏi chưa rõ mà sao mọi người trả lời theo một hướng vậy? Chồng làm giám đốc 1 công ty, vợ làm KTT một công ty khác thì ai cấm ?

2. DaLat trích nhưng phần trích này không chính xác vì chỉ thân nhân "của người có trách nhiệm điều hành đơn vị kế toán" chứ không phải "của ngưới có trách nhiệm điều hành doanh nghiệp". Và không được làm kế toán với bất kỳ nhiệm vụ nào.

Nói theo Dragon là hợp lý. Tuy nhiên đề nghị Dragon dẫn chứng bằng văn bản cho anh em nhờ tý.

Trích dẫn Gửi bởi nerry
    Theo luật thì không được đâu bạn ơi.Cái này có luật rùi đấy,đừng dại mà dính vào nhé.
    đâu có mình đọc luật doanh nghiệp thì chỉ công ty nhà nước mới quy định như vậy thôi còn công ty tư nhân thì không thấy quy định có nghĩa là được phép chứ

Theo mình biết kể cả đối với DNTN khi chồng làm giám đốc thì vợ không được làm kế toán trưởng.Luật quy định rồi mà.Mình đang làm ở DNTN mà

Trích dẫn Gửi bởi phatnq2002
    1. Bạn hoayeu2211 hỏi chưa rõ mà sao mọi người trả lời theo một hướng vậy? Chồng làm giám đốc 1 công ty, vợ làm KTT một công ty khác thì ai cấm ?

.
    ok. nếu vậy thì không có luật nào dám cấm cả.nhưng trong 1 công ty mà.

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối