Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

có nên học thêm bằng 2

Em đang là sinh viên Đại học Kinh tế Đà Nẵng, ngành Quản trị tài chính. Vì học theo hình thức tín chỉ nên có thể được học 2 bằng đại học ở 2 ngành cùng một lúc. Theo các anh chị, em có nên học thêm ngành Kế toán nữa hay ko? Kế toán là công việc mà em rất yêu thích. Mong các anh chị chỉ giáo cho em. Cám ơn mọi người nhiều nhiều!!!!!!!!!!!Chúc mọi người luôn luôn vui vẻ, hạnh phúc.

mình mới tốt nghiệp đại học hồi tháng 6, đang định học tiếp văn bằng 2 ngoại ngữ để thi cao học nữa mà không biết sao

Trích dẫn Gửi bởi b_e_e_b_e_e
    Em đang là sinh viên Đại học Kinh tế Đà Nẵng, ngành Quản trị tài chính. Vì học theo hình thức tín chỉ nên có thể được học 2 bằng đại học ở 2 ngành cùng một lúc. Theo các anh chị, em có nên học thêm ngành Kế toán nữa hay ko? Kế toán là công việc mà em rất yêu thích. Mong các anh chị chỉ giáo cho em. Cám ơn mọi người nhiều nhiều!!!!!!!!!!!Chúc mọi người luôn luôn vui vẻ, hạnh phúc.
    Nhà tớ nghèo, muốn học lên cũng chẳng có tiền mà học. Muốn nhưng cũng chịu, chỗ làm bây giờ chẳng có trường nào gần hết. rảnh mỗi buổi tối.

Trích dẫn Gửi bởi Đình Phán
    Nhà tớ nghèo, muốn học lên cũng chẳng có tiền mà học. Muốn nhưng cũng chịu, chỗ làm bây giờ chẳng có trường nào gần hết. rảnh mỗi buổi tối.
    Nếu cố gắng chịu khó thì sẽ vượt qua được hết anh à.
    Mà nếu học thì nên học Ths hay hơn là học VB2.

Ðề: có nên học thêm bằng 2

Bạn phải xác định xem có thể kiêm nổi 2 việc cùng 1 lúc không rồi hãy quyết đinh.... vì mình thấy làm 1 việc mà tốt trọn vẹn thì vẫn ổn hơn là 2 việc.... mà không biết bạn có kham nổi không...học nhiều bằng là cái tốt nhưng phải biết lượng sức mình.... cứ từ từ từng bước nó sẽ chắc chắn hơn....

Trích dẫn Gửi bởi b_e_e_b_e_e
    Mình nghĩ trước hết bạn nên học xong QTKD rồi sau đó hẳn học văn bằng 2, vì như vậy bạn sẽ đạt được kết quả như mình mong muốn. Mình cũng đang có dự định học xong ĐH rồi học thêm VB 2 về QTKD nữa.
    Nothing is impossible. Cố lên nha bạn :tapta: