Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: lãi BHXH

lãi BHXH

Cháo các pác!
    Mình đang thắc mắc 1 vấn đề này, mong các pác dành chút thời gian trả lời giúp ngen. Các pác cho mình hỏi hạch toán lãi BHXh vào TK nào ah
    Có người thì nói hạch tóan vào Tk642, Tk811, người thì nói vào Tk 421
    mình phân vân không bít nên hạch toán vào đâu nữa. Ai pít thì jup mình nha

Ðề: lãi BHXH

Theo mình hạch toán vào TK 642.

Trích dẫn Gửi bởi pt_1081989
    Cháo các pác!
    Mình đang thắc mắc 1 vấn đề này, mong các pác dành chút thời gian trả lời giúp ngen. Các pác cho mình hỏi hạch toán lãi BHXh vào TK nào ah
    Có người thì nói hạch tóan vào Tk642, Tk811, người thì nói vào Tk 421
    mình phân vân không bít nên hạch toán vào đâu nữa. Ai pít thì jup mình nha
    Lãi này hạch toán vào 811.

Trích dẫn Gửi bởi minhhuong08
    Theo mình hạch toán vào TK 642.

Trích dẫn Gửi bởi vananhuni
    Lãi này hạch toán vào 811.
    Vậy là vào đâu??? Em cũng chưa tỏ chô này. Đại ca nào có cái gì làm căn cứ cho lời nói của mình chính xác ko??? :lasao:

Trích dẫn Gửi bởi Đình Phán
    Vậy là vào đâu??? Em cũng chưa tỏ chô này. Đại ca nào có cái gì làm căn cứ cho lời nói của mình chính xác ko??? :lasao:
    Tiền lãi do bạn chậm nộp tiền BHXH là khoản vi phạm hành chính do vậy bạn hạch toán chi phí lãi kia vào TK 811, và loại nó ra khỏi chi phí hợp lý khi xác định thuế TNDN. Bạn có thể tham khảo trong Thông tư 134/2007/TT-BTC nhé!

Tính lãi phải trả N811/C338, lúc thanh toán ghi N338/C111,112. Chi phí này ko tính vào chi phí thuế được trừ khi quyết toán thuế.

FREE Car Negotiation Guide

When I started to do research on my new car, I came across this web site that showed me everything I needed to know about how to buy a new car. There are more ways than you could think of that the car dealer makes money off of every sale; doc fees, holdbacks, finance charges, and so many more. I went to this site and they sent me FREE information on how to negotiate with a auto dealer and how to purchase a new car below invoice. After reading everything that they sent over to me, I was much more educated on the buying process and wanted to share that with all of you. I simply printed the eBook, brought it to the dealership, and I walked out of there paying less than invoice. If you are in the market for a new automobile, this is some must read information and it is FREE. Take a look and please post any other advice you might have to help others who are purchasing a new car.
    Dealer Negotiation Secrets eBook

mình cảm ơn các bạn nhìu lắm. Đúng là có nhìu ý kiến thiệt ha.

Các tài khoản khác như 642 phục vị cho SXKD, 635 sử dụng cho khoản đầu tư tài chính. Tiền lãi BHXH là một chi phí khác thường mình nghĩ không mang tính thường xuyên. theo mình nên đưa vào TK 811