Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Kế toán tổng hợp tại công ty cổ phần!

Hi các anh chị,

Em sắp có thêm một công việc mới, đó là làm kế toán tổng hợp cho một công ty Cổ phần mới thành lập. Là kế toán chỉ hơn 1 năm, em cũng chưa hình dung rõ công việc của kế toán tổng hợp tại Công ty Cổ phần là như thế nào, chưa biết sắp xếp công việc ra sao để hợp lý????? Mong các anh chị nào có kinh nghiệm chỉ giúp dùm em với, em xin chân thành cảm ơn nhiều nhiều lắm!!!!

Ðề: Kế toán tổng hợp tại công ty cổ phần!

Trích dẫn Gửi bởi Ngoc Vo
    Hi các anh chị,

Em sắp có thêm một công việc mới, đó là làm kế toán tổng hợp cho một công ty Cổ phần mới thành lập. Là kế toán chỉ hơn 1 năm, em cũng chưa hình dung rõ công việc của kế toán tổng hợp tại Công ty Cổ phần là như thế nào, chưa biết sắp xếp công việc ra sao để hợp lý????? Mong các anh chị nào có kinh nghiệm chỉ giúp dùm em với, em xin chân thành cảm ơn nhiều nhiều lắm!!!!
    Cty CP mà có lên sàn ko em, nếu có thì hơi rắc rồi, A củng nghe thôi chứ chưa làm. Còn Cty CP bình thường, ko có sàn :171: thì củng như TNHH, DNTN cứ làm bình thường :muongita:

Công việc này vất vả lám, không đơn giản chút nào. Xử lý nhiều viêc như kế toán tổng hợp mà

Trích dẫn Gửi bởi lamquang111
    Cty CP mà có lên sàn ko em, nếu có thì hơi rắc rồi, A củng nghe thôi chứ chưa làm. Còn Cty CP bình thường, ko có sàn :171: thì củng như TNHH, DNTN cứ làm bình thường :muongita:
    dạ, công ty em mới toanh luôn, chưa lên sàn@@@ Anh nghe được gì về công việc kế toán tổng hợp tại Công ty cổ phần, có thể chia sẻ với em không? Em cũng mới làm kế toán tại Công ty TNHH TM-DV có 1 năm thôi, nên cũng còn yếu kinh nghiệm lắm! Có kinh nghiệm gì thì chia sẻ, em cảm ơn anh nhiều lắm lắm!:kissanh:

bạn Ngoc Vo đứng uqa1 lo, kế toán tổng hợp các loại hình Công ty đều như nhau thôi, ngoại trừ trường hợp bạn phải đảm nhiệm thêm những chức năng khác.
    Theo tôi, kế toán tổng hợp có nhiệm vụ:
    - Tập hợp số liệu phát sinh, báo cáo hàng kỳ của kế toán bộ phận; đối chiếu số liệu phát sinh, lập những bút toán đồng thời (còn thiếu), các bút toán điều chỉnh và điều chỉnh các bút toán của kế toán chi tiết.
    - Lập bản Cân đối tài khoản và các báo cáo tổng hợp khác.
    - Bạn có thể có chức năng tham mưu cho lãnh đạo trong lĩnh vực tài chính, quản trị.
    Các chức năng khác như: Theo dỏi về Vốn, Thuế, Tài sản cố định, v.v... do những kế toán chi tiết đảm nhiệm, tùy theo cơ cấu tổ chức của bộ phận kế toán Công ty mà có những phân công kiêm nhiệm khác nhau.
    Thường thì kế toán tổng hợp sẽ kiêm nhiệm thêm kế toán tiêu thụ, tài sản cố định, các chi phí chờ phân bổ, công cụ dụng cụ, vốn.
    Tự tin nhé, chúc bạn thành công,

Trích dẫn Gửi bởi Ngoc Vo
    Ôi, chưa làm em đã thấy mệt rồi nè! Hichic, công ty em mới toanh nên vẫn chưa lên sàn, Khi lên sàn chắc em toi quá đi mất! Anh có biết cuốn sách nào hay hay về vần đề phân tích tài chính tại công ty cổ phần không??? chỉ em đọc với nhé! thanks nhiều nhiều luôn@@##:kissanh:
    EM có thể tham khảo sách này...
    Phân Tích Tài Chính - Công Ty Cổ Phần

Tác giả: Nguyễn Năng Phúc.
    Nhà xuất bản: Nxb Tài chính
    Giá bán: 38.000 VNĐ

Bạn vào link dưới tham khảo
    http://**************/forum/showthread.php?t=92100