Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Cần giúp đỡ về quyết toán thuế

Em chào cả nhà, em mới làm kế toán nên còn nhiều bỡ ngỡ, chưa biết nhiều về kế toán thuế. Hiện em đang làm cho một nhà phân phối, em muốn biết công ty em sẽ phải nộp những khoản thuế nào? Cách làm và các bước kê khai thuế. Mong các anh chị giúp em với ạ. Em xin cảm ơn mọi người.
    Thanks!

Ðề: Cần giúp đỡ về quyết toán thuế

Trích dẫn Gửi bởi phamxuanmai
    Em chào cả nhà, em mới làm kế toán nên còn nhiều bỡ ngỡ, chưa biết nhiều về kế toán thuế. Hiện em đang làm cho một nhà phân phối, em muốn biết công ty em sẽ phải nộp những khoản thuế nào? Cách làm và các bước kê khai thuế. Mong các anh chị giúp em với ạ. Em xin cảm ơn mọi người.
    Thanks!
    Tr­ước mắt năm mới này cậu bắt đầu làm tờ khai thuế môn bài (châmvàạ nhất 31/1/2010), làm tờ khai tạm tính thuế thu nhập doanh ngheẹp quý4/2009 (chậm nhất31/1/2010).
    - Hàng tháng bạn làm tờkhai thuế GTGT hàng tháng (hạn nộp sau cùng ngày 20 của tháng tiếp theo).
    - Nếu cán bộ nhân viên của cty bnạ có phát sinh đến mức thu nhập chịu thuế thì hàng tháng bạn nộp tờkhai thuế TNCN và nộp thuế của tháng đó trước ngày 25 của tháng tiếp thep.....
    * Nói chung về phần thuế thì có rất nhiều bạn mắc gì thì gửi bài lên diễn đàn các anh chị sẽ giúp đỡ bạn nhé...