Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Khi Doanh nghiệp không chịu trả lương

Chào cả nhà!
    Mình gặp phải một chuyện rất buồn. gia đình mình rất khó khăn, cuối năm 2007 mình có xin vào làm nv kế toán tại một công ty cp tư nhân, công ty ngày càng làm ăn thua lỗ, lương tháng nào cũng nợ, thậm trí có tháng đến kỳ trả lãi ngân hàng không có tiền mà trả, nhân viên phải đi huy động người nhà, vay để trả lại hỗ công ty.
    Mình làm đến hết tháng 02/2009 thì không thể trụ lại công ty được, phải xin đi chỗ khác làm, xong lương công ty cũ nợ mình từ tháng 9/2008 đến ngày mình nghỉ thì vẫn chưa lĩnh được.
    Mình vẫn phải thường xuyên gọi điện xin ông giám đốc công ty cũ thanh toán cho số lương còn lại vậy mà lần nào gọi điện ông ấy cũng trả lới một câu là "tuần sau".
    từ sau tháng 2/2009 đến nay, không biết bao nhiêu cái "tuần sau" rồi mà tiền lương của suốt thời gian tháng 09/2008 đến hết tháng 02/2009 vẫn bặt vô âm tín. Trong suốt quang thời gian đó, nhân viên bon mình đi làm mà chẳng hề được lĩnh tháng lương nào. toàn làm không công.

Hôm nay mình lại gọi điện cho ông giám đốc để đòi lương, và dĩ nhiên lại nhận được câu trả lời " tuần sau". mình buồn quá post bài lên đây, mong cả nhà giúp mình với. gia đình thì rất khó khăn, mong tìm được việc làm giúp đỡ cha mẹ, vậy mà gặp ngay ông giám đốc củ chuối này, buồn quá cả nhà ạ!!!!!!!!1:tinhtoan:

Ðề: Khi Doanh nghiệp không chịu trả lương

khi doanh nghiệp bị giải thể phá sản thì sẽ làm thủ tục thanh lý tái sản. việc thanh toán tiền lương cho người lao động sẽ đc ưu tiên hàng đầu. bạn nên tìm hiểu về thủ tục giải thể phá sản doanh nghiệp để giải quyết vấn đề này.

ko chịu trả lương thì nghỉ thôi. chuyển chỗ làm khác. Tôi làm ở một công ty mãi không thấy trả lương bực mình nghi luôn ( à quên trước khi nghỉ thì cố mà ứng tiền xem có được tý nào ko, thả có còn hơn không )

ui em chưa bị vậy bao giờ, nhưng xin vào công ty đấy cũng chết giở nhỉ

đi làm mà thấy tình hình cty như vậy thì chuồn sớm chứ ở đó làm gì để rồi ra hậu quả như thế này chứ.

Tốt nhất là chuồn thôi, đợi được nó thanh toán thì mút mùa, coi như đó là kinh nghiệm vậy

Khi thấy 1 tháng mà trễ thế thì chuồn cho rùi