Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Phải chuẩn bị gì khi bên Công ĐOàn về khảo sat?

Chào mọi nguời. Cty mình đang làm thủ tục thành lập công đoàn.Sau một thời gian đi lại lên xuống bên Công đoàn họ đã chịu hẹn về cty để khảo sát.Mọi người cho mình hỏi vấn đề tế nhị là khi các bác bên công đoàn về khảo sát thực tế cty thì mình có cần chuẩn bị ....như bên thuế ko?(ví dụ: phong bì ). Mình hỏi để bít đương chuẩn bị cho chu đáo ý mak Cảm ơn moi nguoi nhieu nhé.

Ðề: NHỮNG MẢNH ĐỜI QUANH TA

..Con người luôn mãi bị cuốn theo vòng xoay của cuộc đời…những vòng xoay ko có ngaỳ dừng lại…đôi lúc cảm thấy kiệt sức&mệt mỏi….để rồi suy nghĩ vẩn vơ cho rằng cuộc sống quá khắc nghiệt hay ấm ức khi ông trời ko công bằng với chúng ta….Đúng th...ế…chẳng bao giờ có thuyết tuyệt đối trong 1 thế giới chỉ toàn những điều tương đối…chỉ cần biết rằng cuộc sống là của mình, hãy mạnh mẽ làm chủ mọi thứ, đừng phụ thuộc để thành nô lệ của cuộc đời…Mất đi…để rồi tìm lại được chính mình trong cái xã hội đầy những thử thách có lẻ ko phải là điều đon giản…nhưng cũng ko có nghĩa là ta ko thể làm được..một khi ta có niềm tin&sự kiên nhẫn….Trong những ngày tối tăm,tôi đã nhìn ra được điều đó, tôi đã hiểu được thế nào là niềm vui…thật gần gũi và wá ư giản dị…Hỡi những ai đó đang còn mãi mê chạy theo vòng xoay…nếu mêt mỏi&muốn gục ngã hãy dừng lại và đến gặp tôi, tôi ko thể làm bạn hết mệt, nhưng tôi có thể tiếp sức cho bạn, giúp bạn nhìn thấy được những mặt khác cuộc đời,giúp bạn thêm mạnh mẽ để tiếp tục cuộc hành trình của mình……….” Các bạn thân mến…!!! Thông điệp trên đó là những điều thật rất thật từ tôi,vì vậy nếu đồng cảm với tôi,rất mong nhận được sự ủng hộ từ các bạn trong chương trình từ thiện sắp tới của Dương…đến và chung tay xoay dịu nỗi đau cho các em bị nhiễm chất độc da cam…dẫu biết rằng những gì chúng ta làm thật wá nhỏ bé so với những diều các em đang gánh chịu….nhưng thôi thì BẦU ƠI THƯƠNG LẤY BÍ CÙNG…làm từ thiện ko phải để tích đức mà đơn giản là để thấy được rằng quanh ta, mỗi ngày còn bao nhiêu mảnh đời bất hạnh,để rồi thấy rằng ta vẫn chưa phải là người khổ,bùn,đau, hay bế tắc nhất cuộc đời này…. “….ĐI 1 NGÀY VỚI TÔI , ĐỂ RỒI KHI TRỞ VỀ…. NƯỚC MẮT KO CÒN RƠI NỤ CƯỜI NỞ TRÊN MÔI….” (nuớc mắt ko rơi cho những điều vô nghĩa,nụ cười mãi tươi khi ta sống thật ý nghĩa)

MONG CÁC BẠN SẼ NHIỆT TÌNH ỈNG HỘ...XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN

Chương trình từ thiện đến với các em nhỏ mồ côi khuyết tật tại chùa Kỳ Quang(154/4A Lê Hòang Phái.P17.Quận Gò Vấp sẽ chính thức diễn ra vào ngày thứ 7_28/11/2009(tức là còn hơn 1 tháng nữa).Rất mong nhận được sự ủng hộ của các bạn,các bạn có thể liên...... hệ trực tiếp với mình qua số đt 0908 524 528 để biết thêm thông tin chi tiết