Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Kế toán có yêu thích Kinh Doanh?

Kế toán mình có yêu thích kinh doanh ko nhỉ?hoalan_chi thì có và nghỉ rằng các bạn cũng thế.Chắc hẳn các bạn cũng có mơ ước Kinh doanh,và trong lòng có rất nhiều ý tưởng để thực hiện Kinh Doanh mà mình mơ ước.vậy thì tại sao mình ko thảo luận về những ý tưởng KD nhỉ?nếu 1 thời gian thảo luận có mục đích KD rõ ràng,Chúng ta sẽ cùng tham gia hội KD nhé!
    Các bạn nghỉ sao về điều này?

Ðề: Kế toán có yêu thích Kinh Doanh?

ủng hộ chị, em là kế toán mà lúc nào trong người cũng nung nấu ý định kinh doanh hết, đi đường cứ nhìn người ta kinh doanh mà thèm. em cũng định kinh doanh mà chưa có kinh nghiệm, vốn ít, "Phi thương bất phú"
    Đợi 1 thời gian nữa xem có cái gì hay hay đã rồi làm. chứ lúc này em chẳng thấy có gì để làm hết.

Trích dẫn Gửi bởi bibitom
    ủng hộ chị, em là kế toán mà lúc nào trong người cũng nung nấu ý định kinh doanh hết, đi đường cứ nhìn người ta kinh doanh mà thèm. em cũng định kinh doanh mà chưa có kinh nghiệm, vốn ít, "Phi thương bất phú"
    Đợi 1 thời gian nữa xem có cái gì hay hay đã rồi làm. chứ lúc này em chẳng thấy có gì để làm hết.
    Vậy bây giờ sao em ko đưa ra ý tưởng KD của em xem sao nhỉ?ví dụ như 1 ngành KD mà vốn ít vẫn KD được đấy em!

pdbaokhuyen rất muốn làm kinh doanh , năm trước có kinh doanh hàng thực phẩm công nghiệp nhưng thua lỗ nên nghỉ rồi , nay đang suy nghĩ hướng kinh doanh khác mà chưa có ý tưởng nào phù hợp . rất mong sự giúp đỡ của mọi người .

Trích dẫn Gửi bởi hoalan_chi
    Kế toán mình có yêu thích kinh doanh ko nhỉ?hoalan_chi thì có và nghỉ rằng các bạn cũng thế.Chắc hẳn các bạn cũng có mơ ước Kinh doanh,và trong lòng có rất nhiều ý tưởng để thực hiện Kinh Doanh mà mình mơ ước.vậy thì tại sao mình ko thảo luận về những ý tưởng KD nhỉ?nếu 1 thời gian thảo luận có mục đích KD rõ ràng,Chúng ta sẽ cùng tham gia hội KD nhé!
    Em cũng nhất trí với c Chi hiiiiiii. E cũng rất thĩ mảng KD. Có ý tưởng nào hay cho e tham gia với

Trích dẫn Gửi bởi Mộc Thủy
    Em cũng nhất trí với c Chi hiiiiiii. E cũng rất thĩ mảng KD. Có ý tưởng nào hay cho e tham gia với
    Ý tưởng của chị là đưa ra một ngành nghề KD ít vốn,nhưng vẫn hoạt động tốt và siêu lợi nhuận.Và kinh doanh mặt hàng gì?nhằm vào đối tượng nào?(thượng lưu,trung lưu?hay hạ lưu?)Nên chúng ta có thể lập thành 1 nhóm"Yêu thích KD và tham gia KD".Nếu các bạn đồng ý thì hãy đk:
    Tên:..........
    Năm Sinh:..........
    Địa Chỉ:.........
    Nick name:..........
    email:..........
    Số fone..............
    Ngành nghề yêu thích:..........
    Sở trường:...............
    Để chúng ta có thể tụ họp những người cùng chí hướng,và đưa ra quyết định sáng suốt nhất cho việc KD!

Ý tưởng của chị là đưa ra một ngành nghề KD ít vốn,nhưng vẫn hoạt động tốt và siêu lợi nhuận.Và kinh doanh mặt hàng gì?nhằm vào đối tượng nào?(thượng lưu,trung lưu?hay hạ lưu?)Nên chúng ta có thể lập thành 1 nhóm"Yêu thích KD và tham gia KD".Nếu các bạn đồng ý thì hãy đk:
    Tên:..........
    Năm Sinh:..........
    Địa Chỉ:.........
    Nick name:..........
    email:..........
    Số fone..............
    Ngành nghề yêu thích:..........
    Sở trường:...............
    Để chúng ta có thể tụ họp những người cùng chí hướng,và đưa ra quyết định sáng suốt nhất cho việc KD!
    :udau:e đang có ý định mở 1 quán trà sữa
    Khai trương cho c nha hiiiiii :mua:
    Tên: Nguyễn Bích Thủy
    Nick: Mộc Thủy
    Email: thuy107@gmail.com

UH, em cũng ủng hộ chị luôn, em cũng thích kinh doanh lắm
    Tên:Hồ Kim Phượng
    Nick:hophuong_thienkim
    Email: hophuong_thienkim@yahoo.com.vn