Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

kế toán máy hay kế toán thực hành trên sổ?

Ðề: kế toán máy hay kế toán thực hành trên sổ?

Trích dẫn Gửi bởi kimthuong
    em học năm 3 kế toán kiểm toán nên đang muốn học thêm một khoá kế toán tổng hợp thực hành trên sổ hoặc kế toán máy. Theo mọi người cái nào là cần thiết hơn với nghề nghiệp của em sau này
    Cái nào cũng cần thiết nhưng bạn học kế toán máy thì hay hơn đấy bởi vì kế toán máy đến cuối kì bạn in ra và đóng thành quyển thì đó cũng là sổ kế toán vậy bạn.
    Chúc bạn thành công!

Trích dẫn Gửi bởi kimthuong
    em học năm 3 kế toán kiểm toán nên đang muốn học thêm một khoá kế toán tổng hợp thực hành trên sổ hoặc kế toán máy. Theo mọi người cái nào là cần thiết hơn với nghề nghiệp của em sau này
    cái nào cũng cần thiết hết bạn à. bạn học hết sổ rồi tới máy. Bạn đi xin việc gặp hình thức nào mình làm hình đó vậy.

trước khi học kế toán máy bạn phải biết kế toán rồi, khi đó họ dạy bạn tốt hơn, nên bạn học kế toán sổ sau đó học kế toán máy càng tốt

Mình nghĩ học kế toán máy hay hơn.Trong thời gian thực tập mình thấy rằng:
    -đối với các bạn mới ra trường,ko phải lo về bút toán vì KTT đã set up trên PM hết rùi.
    -Xã hội ngày càng tiến về tự động hóa,KT máy sẽ lên ngôi.
    -Làm trên máy cuối kỳ cũng in ra sổ sách số liệu,dễ sửa chữa khi sai sót,ít tốn giấy mực,dễ quản lý,thẩm mỹ hơn làm bằng tay,bằng chân...
    các đồng liêu thấy mình phân tích thí nào

theo mình thì nên học kế toán thủ công trước đi, có điều kiện thì học thêm kế toán máy sau. Vì mình thấy rằng kế toán thủ công sẽ giúp bạn hiểu sâu hơn, sang dến kế toán máy sẽ dễ dàng tiếp thu hơn nhiều ví đã hiểu bản chất của vấn đề. Với lại bây giờ vẫn còn nhiều doanh nghiệp sử dụng kế toán thủ công lắm.