Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Buôn hoa dịp tết-tại sao không?

Nhân thời gian đang vô công rồi nghề,em mạn phép mở topic về một mảng mà em máu từ lâu và đang ấp ủ.Đó là kinh doanh hoa tươi.
    Mặt hàng này tuy không mới nhưng nhu cầu thì có lẽ sẽ không bao giờ hết.Em đang có ý định nhân dịp tết này đi buôn một chuyến xem sao.Mối là hoa từ chợ ...gì ấy nhỉ,quên tên rồi,ở trên Yên Phụ ý.có ai máu me kinh doanh như em hoặc có kinh nghiệm trong mảng này thì cho em vài lời khuyên nhé.Em cảm ơn các bác nhiều.

Ðề: Buôn hoa dịp tết-tại sao không?

Em mà lấy hoa trên đó thì không lãi nhiều đâu . Nếu em chịu khó đi xe máy sang bên kia cầu Thăng Long đến ngã tư một đường đi Đông Anh một đường đi Vĩnh Yên . Em rẽ vào đường đi Vĩnh Yên đi khoảng 4 km sẽ gặp đất trồng hoa . Nếu nên đó mua sẽ rẻ hơn vì họ mang hoa từ đó ra chợ hoa Quảng Bá bán. Làm đó lãi đấy em cố lên nhé

thời sinh viên bọn anh cũng từng làm như em, tuy cực vì thức đêm dậy sớm, phất phơ ngoài đường nhưng vui vì mình có tiền tiêu từ sức lao động của mình bỏ ra! chúc em thành công nhé

ai cũng có mong muốn nhưng cũng phải tính toán lạ cho kĩ nhé ko có đến lúc lại buồn nhé bạn

Có ý tưởng thì cứ làm đi, làm để rồi lấy thêm kinh nghiệm, lần đầu làm nhỏ khi có kinh nghiệm rồi thì mở rộng thêm ra, chúc bạn thành công

Hoa năm nay rất đắt so với các năm. Giá hoa cao gấp 3 đến 4 lần, như thế việc kinh doanh e sẽ khó khăn hơn. Bạn phải chuẩn bị thật kỹ về cách chăm sóc, thị trường khách chơi hoa năm nay để có kết quả tốt nhất bạn nhé.