Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Các Bác cho em hỏi. Lương bao nhiêu thì phải nộp thuế?

Em không phải dân kế toán nên cũng không rõ về cái khoảng thuế này lắm. Hôm qua con kế toán bên em về cty bảo mọi người khai để lấy mã số thuế. Nó bảo là thu nhập từ 500 nghìn trở lên đã phải nộp thuế rồi. Nhưng tối đi làm về hỏi con vợ em cũng làm kế toán nó cho em xem quyển cẩm nang kế toán thì em thấy là từ 4.7 triệu trở lên mới phải nộp thế.
    Các bác thấy con kế toán bên em nó định giở quẻ hay sao mà nó lại nói 500 nghìn phải nộp thế.
    Có bác nào rành về khoảng này xin cho mình chỉ giao với. Nếu con kế toán này vớ vẩn chắc em cho nó nghỉ việc luôn.

Ðề: Các Bác cho em hỏi. Lương bao nhiêu thì phải nộp thuế?

Trích dẫn Gửi bởi Kungshing
    Em không phải dân kế toán nên cũng không rõ về cái khoảng thuế này lắm. Hôm qua con kế toán bên em về cty bảo mọi người khai để lấy mã số thuế. Nó bảo là thu nhập từ 500 nghìn trở lên đã phải nộp thuế rồi. Nhưng tối đi làm về hỏi con vợ em cũng làm kế toán nó cho em xem quyển cẩm nang kế toán thì em thấy là từ 4.7 triệu trở lên mới phải nộp thế.
    Các bác thấy con kế toán bên em nó định giở quẻ hay sao mà nó lại nói 500 nghìn phải nộp thế.
    Có bác nào rành về khoảng này xin cho mình chỉ giao với. Nếu con kế toán này vớ vẩn chắc em cho nó nghỉ việc luôn.
    Đó là đăng ký cấp mã số thuế theo quy định của nhà nước, theo hướng dẫn của thông tư 84.

Khi bạn có thu nhập được trả qua lao động thì có thu nhậm trên bốn triệu phải nộp thuế.

Thu nhập trên 500.000 cũng phải nộp thuế thu nhập cá nhân, nhưng là thu nhập không thường xuyên, thời vụ..................

Nói tóm lại bác đọc thông tư 84 thì sẽ rỏ cả ạ. Chào bác

Ðề: Các Bác cho em hỏi. Lương bao nhiêu thì phải nộp thuế?

Trích dẫn Gửi bởi Hiền Triết
    Chào bạn !!!
    Bạn tham khảo đoạn trích dưới đây trong TT84/2008 thì sẽ rõ hơn.
    Cuốn cẩm nang bạn đọc là sai rồi. Nếu bạn ko có người phụ thuộc và ko xét đến BHXH&YT và các khoản giảm trừ khác thì nếu hằng tháng bạn có thu nhập là 4.000.100đ thì bạn vẫn phải đóng thuế TNCN.
    Bạn tham khảo TT84/2008 TẠI ĐÂY
    Thân !!!
    Nói về nguyên tắc thì 4.000.001 đ là đã đóng thuế rồi. :171: