Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Thi liên thông đại hoc

Em đang có dự định thi liên thông đại học, em cũng đã tìm được trường, nhưng vấn đề đặt ra là em không yêu nghề, học lên nữa thì có ích gì cho tương lai hay không, hay cũng chỉ phí thời gian, công sức để rồi bỏ không cái bằng?
    Em hiện đang rất phân vân, cũng muốn học cho bằng bạn bằng bè, và có 1 cái bằng có giá trị hơn nhưng cũng thấy lo vì vừa học vừa làm thế này không biết có đủ khả năng không? Ngày thi sắp đến rồi, mọi người cho em ý kiến với!

Ðề: Thi liên thông đại hoc

Khi học liên thông hay học thêm một nghề nào khác khi bạn đang đi làm , thì bạn phải xác định rỏ ràng quá có ý chí thời gian và lòng kiên trì, vì khi không đủ tính kiên nhẫn và ý chí bạn không thể vượt qua thời gian vừa đi làm vừa đi học này ( tránh gây mất thời gian và tài chính nhé bạn), chúc bạn có quyết định đúng đắn nhé.
    Thân chào

Mình cũng đang muốn học liên thông, tháng 9 này ôn và tháng 10 thi. Bạn nên xác định rõ mục đích của mình, đã chọn thì hãy yêu sự lựa chọn của mình.

Mình cũng đang chuẩn bị dự thi liên thông. Vừa đi học vừa đi làm đúng là cũng khó. Nhưng phải cố gắng thôi. Đừng nói là học có tốt cho tương lai hay không? Bạn không yêu nghề??? Và bạn băn khoăn bỏ phí công sức, thời gian để rồi bỏ không cái bằng??? Nếu vậy thì sao bạn phải cố gắng học cho bằng bạn bằng bè? Minh không có ý nghĩ đó, chỉ là mình học cho bản thân mình. Mình thấy mình biết rất ít. Lúc nào cũng muốn học nữa, học mãi, tuy rằng học trong trường học khác xa với thực tế nhưng đó là những kiến thức căn bản. Cố gắng lên nhé. Đã chọn được trường thi rồi thì đừng băn khoăn nữa. Thời gian và cơ hội không chờ đợi bạn. Bạn thi trường j? mong rằng chúng ta sẽ gặp nhau trong đợt thi này. Và tui sẽ rất vui nếu được học cùng bạn. Chúc bạn thành công.

Game thì trường gì đấy? Mình thi Thương mại HN đó nhưng mình thì khoa QTKD hổng phải kế toán.

game thi trường ĐHCN HN và trường HVTC, mình không thi TM nghe nói trường đó hết thời hạn bán hồ sơ rùi. Tiếc quá hok được học cùng.

HVTC hình như tháng 10 mới thi đúng ko game. Nhưng vì trước đây mình học khoa QTKD nên mình thi Thương Mại cho đúng ngành. HVTC cũng rắn đấy nhưng cơ hội việc làm tốt hơn, chúc bạn thành công.

uh, Tháng 10 mới thi. Cảm ơn bạn nhé. Tớ cũng đang cố gắng. Nhưng vừa đi làm, vừa đi học đúng là....buồn ngủ thật.hi hi!!!

Tớ phải nghỉ làm đễ đi thi đã. Thi xong rồi cũng phải tìm việc làm thêm để nuôi chính bản thân mình. Ôi bố mẹ mình nuôi mình ăn học sao đơn giản quá mà mình nuôi 1 mình mình mà cũng lo quá bạn ạ...