Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Tìm lớp liên thông từ CĐ chính quy lên ĐH chính quy

chào cả nhà. mình muốn tìm 1 khóa học liên thông từ CĐ lên ĐH chính quy. các bạn góp ý cho mình xem nên làm hồ sơ thi vào trường nào để lấy bằng chính quy chuyên nghành kế toán với (Nếu của trường KTQD thì càng tốt). có bạn nào đã và đang học ko? góp ý cho mình với nhé, mình đang cần gấp...phải đi học trong năm nay. già rùi mà:helpsmilie:

Ðề: Tìm lớp liên thông từ CĐ chính quy lên ĐH chính quy

Không biết bạn đang ở đâu? nếu bạn đang ở HN thì có thể thi vào Đại học kinh tế quốc dân, Học viện Tài chính, hay Đại học thương mại ... Các trường hình như đểu thi 2 môn là: Nguyên lý kế toán và kế toán tài chính thì phải. Để biết thêm thông tin bạn có thể vào website các trường.

Trích dẫn Gửi bởi hoanghau025
    chào cả nhà. mình muốn tìm 1 khóa học liên thông từ CĐ lên ĐH chính quy. các bạn góp ý cho mình xem nên làm hồ sơ thi vào trường nào để lấy bằng chính quy chuyên nghành kế toán với (Nếu của trường KTQD thì càng tốt). có bạn nào đã và đang học ko? góp ý cho mình với nhé, mình đang cần gấp...phải đi học trong năm nay. già rùi mà:helpsmilie:
    Mình được biết tháng 9 tới trường HVTC có thi tuyển CĐ liên thông lên ĐH đó.
    Một năm có 2 đợt!
    Thi liên thông thì có nhiều lắm : DHKTQD, HVTC, ĐHTM, ĐHCN, ĐH LĐ-XH..vv...!Thi cũng ko dễ và chỉ tiêu tuyển sinh ko nhiều, quan trọng là năng lực + kiến thức của bạn ntn thì chọn cho mình trường liên thông fù hợp.
    Good luck, bạn nhé!

Em chỉ bít là KTQD thi Lý thuyết kiểm toán và Kế toán tài chính thui (hix, nhưng mo` hết hạn nộp hồ sơ rùi ạ).
    Kon` ĐH Thương mại thì thi Nguyên lý kế toán và Kế toán tài chính ạ.
    Hi, em hok nộp đc trường KTQD nên cũng thi trg Thương mại trong tháng 10 tới nè. Bít đâu chị em mình học chung lớp ở đó, chị nhỉ

ở trường đại học thương mại có thông tin tuyển trên web: http://v***********/
    bạn có thể đọc thông tin trên đó

trường KTQD hết hạn nộp hồ sơ rùi a? tiếc nhỉ? mình ở Lạng Sơn cơ. mình muốn theo học ở trường KTQD. HVTC học nghe nói tiền thầy cô tốn kém lắm mừ, sợ mình theo ko kịp. híc. có phải vậy ko các bạn ui??

nếu mình học khoa quản trị, bây giờ muốn chuyển sang khoa kế toán liệu có được không nhỉ?

Trường ĐH Kinh Tế Tp.hcm cũng Liên Thông đó Nhưng Phải được Bằng Khá Còn Bằng Trung Bình Thì Phải Có Xác Nhận đã đi làm 1 Năm. Tháng 11 ôn Thi, Tháng 3 năm sau thi:confuse1: