Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Ðề: có cần thiết phải đăng ký mã số thuế cá nhân k

nhất thiết phải có MTS cá nhân , MST cá nhân như là số CMT của bạn
    làm càng sớm càng tốt nhé bạn

bây giờ mình cần thủ tục như nào để dăng ký hả bạn.k thay giam doc noi gi .mình có phaie xóa mst cua chị ktoan cũ không

bạn bào TNCNonline.com để đăng ký. Cái này đúng như bạn trên nói là CMT vậy.No theo mình suốt đời..Và như thế thì mỗi ng có một mã số riêng.không ai giống ai cả..bạn cần lấy thông tin công ty của bạn để đăng ký mã số thuế của bạn

Bạn cần phải đăng ký mã số thuế cá nhân. Có như vậy phần lương mà cty trả cho bạn mới được coi là chi phí của cty. Cũng giống như CMTND vậy - chứng nhận bạn là 1 công dân Việt Nam. Mã số thuế cá nhân này giúp cơ quan thuế quản lý được khoản thuế mà cá nhân có thu nhập phải nộp và sau này cty bạn còn dùng để quyết toán thuế TNCN, kể cả khi lương của bạn chưa đến mức phải nộp thuế cá nhân vẫn phải quyết toán. Mọi thủ tục đăng ký MSTTNCN bạn vào trang web của cơ quan quản lý thuế TNCN tncnonline.com.vn sẽ biết rõ hơn.

nếu bây giờ mình đăng ký mst có lâu k bạn.mà giám đốc mình bảo là vẫn làm theo cái bảng lương năm ngoái nhé.bây giờ đk thêm mình vào nữa có ảnh hưởng gì đến bảng lương mình đang làm hàng tháng không.mình thấy lương đk lên cục thuế khac với lương thực lĩnh.khó hỉu quá.ai biết rõ chỉ mình với.mình có nhìu thắc mác quá.mới làm chả biết gj

---------- Post added at 03:44 ---------- Previous post was at 03:42 ----------

Trích dẫn Gửi bởi dungluong
    Bạn cần phải đăng ký mã số thuế cá nhân. Có như vậy phần lương mà cty trả cho bạn mới được coi là chi phí của cty. Cũng giống như CMTND vậy - chứng nhận bạn là 1 công dân Việt Nam. Mã số thuế cá nhân này giúp cơ quan thuế quản lý được khoản thuế mà cá nhân có thu nhập phải nộp và sau này cty bạn còn dùng để quyết toán thuế TNCN, kể cả khi lương của bạn chưa đến mức phải nộp thuế cá nhân vẫn phải quyết toán. Mọi thủ tục đăng ký MSTTNCN bạn vào trang web của cơ quan quản lý thuế TNCN tncnonline.com.vn sẽ biết rõ hơn.
    cai trnag bạn vừa đưa mình k vào dc bạn ơi

Bạn tham khảo qua trang web này nhé
    http://**************.org/tin-tuc/cach-dang-ky-ma-so-thue-ca-nhan-qua-mang-tren-tncn-2-5.htm