Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 33
    Ðề: sổ sách cần thiết của kế toán

co ai không chỉ giúp mình làm quyết toán thuế cuối năm với

Trích dẫn Gửi bởi duy hai
    các bạn ơi gửi cho mình mẫu sổ kế toán theo QĐ48/2006-BTC với.chi giùm minh chổ nào co thể download về cũng dược.cám ơn
    bạn vô trang này nhé, mình đã up chứng từ kế toán lên diễn đàn rồi. bạn down về sử dụng, rất hữu ích cho các bạn đó
    thân

http://**************/forum/showthread.php?t=88238

Trích dẫn Gửi bởi nhimtulap
    co ai không chỉ giúp mình làm quyết toán thuế cuối năm với
    Bạn phải tự mình tham khảo rồi tự làm trước, phần nào không hiểu lên đây hỏi mọi người chỉ thêm cho, chứ chỉ từ a-z như vậy thì làm sao mà chỉ được, bạn có thể mua sách về tham khảo như bạn quyduan nói ấy.

bây giờ kế toán sử dụng phần mềm hết rồi, chỉ cần in sổ chi tiết , sổ tổng hợp các tài khoản và báo cáo quyết toán là xong.

Đang ở
    90 Giảng Võ, Ba Đình, Hà Nội

Xin chào các bạn, mình là thành viên mới của diễn đàn, mình cung muốn viết bài lắm nhưng mình mới ra nghề nên nhiều cái mình còn yếu lắm. Mình muốn hỏi các bạn nhiều điều, mong các bạn chỉ cho mình nhé. Cảm ơn các bạn nhiều.:lala:
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi quynhduan
    bạn vô trang này nhé, mình đã up chứng từ kế toán lên diễn đàn rồi. bạn down về sử dụng, rất hữu ích cho các bạn đó
    thân

http://**************/forum/showthread.php?t=88238
    Cảm ơn bạn quynhduan nhé, mình rất cần những mẫu sổ sách mà bạn up lên.:tea:

phát sinh tài khỏan gì thì làm và theo dõi sổ đó. Còn về mẫu biểu, đã là dân kế toán không lẽ không có 1 cuốn sách gối đầu?.

Các bác nói em không hiểu gì cả, em vừa ra trường hiện em đang quản lí một doanh nghiệp nhỏ, nhưng em không có một tẹo kiến thức chuyên ngành kế toán hay quản trị gì cả. Giờ có bác nào mách em cách quản lí chung dễ dàng không, chứ em thấy mấy thứ khó hiểu quá, Bác quynhduan nói như trên đó, phiền bác có thể cho em biết từng quyển sổ đó có chức năng gì không, nếu giảm bớt đi chút được không. Bên em chỉ kinh doanh nhỏ thôi, doanh thu hàng tháng chỉ vài trăm tr. Bên em kinh doanh máy tính. Cảm ơn các bác nhé.

to la sinh vien nam cuoi, ban nao co bao cao thuc tap ve gia thanh va chi phi san xuat ko kiem ho to voi
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    co bao gio ho nhan sinh vien nam cuoi di lam ke toan ko nhi

BCTC là cái đích của kế toán

Nguyên tắc: các số trên BCTC phải có sổ hay bảng kê, bảng tính để chứng minh, không cần cộng trừ lại

Như vậy tự nó sẽ đẻ ra các sổ và bảng biểu cần thiết

Cả nhà ơi, tôi là lính tò te, mọi người hãy chỉ giúp tôi cách ghi sổ chi tiết tiền vay với

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối