Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 112

Bạn nào bị lupus ban đỏ hay vẩy nến thì cùng làm quen nhé.

Bệnh này tuy là lành tính nhưng ảnh hưởng không ít đến khoản giao tiếp nhất là đối với chị em phụ nữ :-(
    Thôi thì ở ngoài ngại thì đành lên đây kết bạn và chia sẻ với nhau cho vơi đi nỗi buồn vậy.

Mình giới thiệu trước nhé. Mình là Thuỷ năm nay 27 tuổi, đã sống chung với vẩy nến được chục năm nay

Gặp mấy bệnh này đúng khổ :-( Mình thì bị lupus ban đỏ hệ thống. Thời gian đầu mặc cảm nhiều lắm nhưng giờ thì thôi. Cứ bơ đi mà sống thôi

Mình thì cũng bị lupus ban đỏ. Đang dùng kim miễn khang điều trị. Tuy là ko thể chữa dứt điểm được nhưng cũng hạn chế tốt. Không còn bị bọng nước ở mấy đầu ngón tay cả xương khớp nó cũng trơn hơn

Tự tin lên bạn ơi. Có gì đâu mà phải ngại. Đầy người bị vẫn có chồng có con hết mà. Chỉ có khó cái lúc mà về nhà ra mắt mà đúng lúc bệnh tái phát nó ngứa lên thì các cụ hơi bị để ý tý thôi )))

Mình cũng ngốn hết bao tiền đi chữa trị với thuốc men rồi mà cũng chỉ đỡ đi chút. Được thời gian lại tái phát. Đến nản

Trích dẫn Gửi bởi hoangadt
    Mình thì cũng bị lupus ban đỏ. Đang dùng kim miễn khang điều trị. Tuy là ko thể chữa dứt điểm được nhưng cũng hạn chế tốt. Không còn bị bọng nước ở mấy đầu ngón tay cả xương khớp nó cũng trơn hơn
    Mình cũng thấy nhiều người khuyên dùng cái kim miễn khang này. Có vẻ hiệu quả lắm. hàng việt nam chất lượng cao

lupus ban đỏ hệ thống là một bệnh nặng, mãn tính, tuy không thể chữa khỏi nhưng nếu được điều trị sớm, tích cực, lâu dài, đúng hướng thì sẽ cho kết quả tốt. Ngược lại, nếu điều trị không đúng hướng, không có hướng điều trị lâu dài và tích cực phòng ngừa các cơn tái phát thì bệnh có thể ngày một nặng, dẫn đến tử vong đấy.

Trích dẫn Gửi bởi thuythuy22
    Mình cũng ngốn hết bao tiền đi chữa trị với thuốc men rồi mà cũng chỉ đỡ đi chút. Được thời gian lại tái phát. Đến nản
    Tốt nhất cứ đến bác sỹ chứ đừng có tự ý dùng. Đợt trước có vụ ở Đà Nẵng dùng thực phẩm chức năng không đúng chỉ định bị tác dụng ngược, mẩn đỏ khắp mặt do tổn thương thận đấy

Trích dẫn Gửi bởi linhntp
    Tự tin lên bạn ơi. Có gì đâu mà phải ngại. Đầy người bị vẫn có chồng có con hết mà. Chỉ có khó cái lúc mà về nhà ra mắt mà đúng lúc bệnh tái phát nó ngứa lên thì các cụ hơi bị để ý tý thôi )))
    Vụ này thì nhọ nhỉ ) Đang ngồi ăn mà ngứa ko dám gãi người cứ ngúng nguẩy ngúng nguẩy chắc dễ bị mất lòng lắm. mà đàn ông contrai bố vợ mời chén rượu uống vào nổi mẩn lên thì vui

kim miễn khang điều trị lupus ban đỏ cả vẩy nến rất tốt đó bạn. Thuốc được xuất khẩu sang Mỹ từ lâu rồi

Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối