Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 5 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 112
    Uhm. Tại mấy tuần trước mưa liên miên có đi đâu được đâu. Cả rét nữa nên là hạn chế. Trời mùa hè da dẽ của vẩy nến cũng đỡ hơn phần nào

Trích dẫn Gửi bởi zap ca
    mới vô google thấy được topic này, share cho các bạn cùng tham khảo về Kim Miễn Khang
    http://www.webtretho.com/forum/f88/...up-chua-benh-lupus-do-va-benh-vay-nen-637086/
    Cái này cũng là do tuỳ cơ địa từng người khác nhau. Có người hợp có người không thôi bạn ạ. Trong đó cũng có nhiều người nói rồi mà

Mình thấy cái này cũng giống như tập gym ý. Động tác thì có hướng dẫn rồi. Tập sao để mình cảm nhận ăn vào cơ nào thì chỉ có mình mới biết đc. Người ngoài sao thấy được đâu. Cho nên ở đây cũng vậy. Mọi người thấy uống kim miễn khang tốt thì chia sẻ. Chứ ai lại mách nhau sai bao giờ?

căn bản là kim miễn khang giá cũng hơi bị chát. 180k mà dùng được trong 3 ngày là hết mất rồi. Nên nhiều người đôi khi chưa dùng đủ liều đã ngưng thì sao mà bảo đỡ được

Đúng vậy. Làm gì cũng phải kiên trì và đặc việt là nên có niềm tin vào điều mình đang làm thì mới thành công được

có đến 90% người có bệnh vẩy nến là ở thể mãn tính. Giai đoạn cấp tính thường ở những trường hợp người mới bị bệnh, bệnh đang trong quá trình phát triển. Hoặc ở người vừa điều trị bằng phương pháp nào đó, ban đầu bệnh có thuyên giảm nhưng sau đó bệnh đang trong quá trình tái bùng phát trở lại.

Không biết mình bị vẩy nến có trong giai đoạn cấp tính không ta??? Cấp tính thì vẫn còn le lói

Nếu bạn không thấy các vùng tổn thương vẩy nến liên tục phát triển nhiều thêm, vết tổn thương phát triển rộng hơn thì bệnh đã ở tình trạng ổn định và bạn có thể yên tâm điều trị.

Bạn có thể tự theo dõi tình trạng của mình, nếu các vùng tổn thương vẩy nến vẫn liên tục phát triển thêm thì đó có thể gọi là giai đoạn cấp tính. Thông thường dùng corticoid trong thời gian quá dài, sẽ gây thương tổn nhiễm trùng da như mụn mủ, mỏng da, viêm nang lông; nhiễm nấm; mọc lông; giãn mạch và teo da; đặc biệt ở những vùng da mỡ (mặt, ngực, lưng) thấy xuất hiện nhiều mụn trứng cá. Dùng corticoid bôi ngoài da kéo dài sẽ thấy các thương tổn không đáp ứng với thuốc, bệnh không giảm, thậm trí còn tiến triển nặng thêm.

Cho em hỏi câu nữa là làm sao để xác định bệnh từ cấp tính chuyển sang mãn tính ạ?

Trang 5 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối