Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 7 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 112
    hôm qua e bị mất ngủ vì ngứa, cứ những chỗ nào.bị vảy nến thì y như bị kim đâm vào vậy, vật vả cả đêm đến tận 3h mở cái máy tính xem phim rồi không để ý đến nó nữa thì mới ngủ đc. Vảy thì cực ít mà cứ đỏ đỏ thâm thâm lại + ngứa nữa. Liệu có phải do đêm sương lạnh nó bị khô da không nhỉ?

Một đặc điểm của người bị vảy nến trên mặt, vảy nến sẽ hình thành con bướm ở trên mặt bao gồm 2 bên cánh mũi, xung quanh miệng và ở dưới lông mày hoặc chân lông mày. Mình cũng bị thế, vào những ngày hanh của miền bắc như 2 hôm nay thì mặt cứ ửng đỏ Haiz trước kia mặt mình nhẵn nhụi trắng bao nhiêu thì giờ đỏ và trông già đi bao nhiêu. Khổ thế cơ chứ

Trích dẫn Gửi bởi thuythuy22
    hôm qua e bị mất ngủ vì ngứa, cứ những chỗ nào.bị vảy nến thì y như bị kim đâm vào vậy, vật vả cả đêm đến tận 3h mở cái máy tính xem phim rồi không để ý đến nó nữa thì mới ngủ đc. Vảy thì cực ít mà cứ đỏ đỏ thâm thâm lại + ngứa nữa. Liệu có phải do đêm sương lạnh nó bị khô da không nhỉ?
    nếu bạn có tiền sử bị ngứa thì trong quá trình điều trị khó tránh khỏi bị ngứa search google để hỏi về kinh nghiệm đối phó với hiện tượng ngứa trong quá trình điều trị.

Ồ. Chúc mừng ông @dragozila nhé. Da dẻ ngon rồi đó. Tiếp tực uống kim miễn khang để bênh không tái phát nhé

Mà giờ mình mới nhớ ngày mình còn nhỏ mình bị 1 ít ở chân thôi ngày đó bố mẹ ở quê nên không biết, ông bà nghe có người mách ông lang chữa tốt, ông lang ấy đã xông sinh diêm lưu huỳnh và hàng ngày mình phải kê chân trong cái xô ở dưới là lưu huỳnh đốt lên trên được phủ vải kín. Cuộc sống giờ lại nhiều độc tố quá. Cả nhà cho hỏi có cách nào để loại độc tố ra ngoài cơ thể để giảm bớt tác nhân gây bùng phát vảy nến?

Hôm qua lại bị mất ngủ vì ngứa, cứ nằm xuống cái là người như bị hàng trăm cái kim đâm vào vậy. Thật kinh khủng. Trời lại còn rét nữa chứ. Sáng dậy tắm rửa bôi thuốc vào thì lại bớt ngứa. Chắc do vẫn đang cấp tính. Chẳng biết thế nào, thôi cứ dùng theo đúng pp ngày 2 lần. Mua thêm Mè Đen và Hạt É ăn cho thanh nhiệt cơ thể. Haizzz

Mình cũng đang tính như bạn đây, thấy ở các bài viết chia sẻ cách thanh nhiệt cơ thể là ăn mè đen với hạt é, phổ tai. Vì mình áp dụng theo pp Dr Michael nhưng không ăn nhiều rau đc mà toàn ăn các thực phẩm nhiều chất đạm, protein. Chính vì vậy rất cần thanh lọc cơ thể

cho mình hỏi mua Hạt É và Mè Đen ở đâu bạn nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi linhtrang212
    Quá ảnh hưởng luôn ý chứ. Mà bạn cũng nên ủng hộ bảo vệ loài vật đi. bỏ luôn thịt chó đi nhé
    OK. Thôi đành ngậm ngùi vậy Dù sao cũng chưa phải là món ăn yêu thích của mình.

mình cũng đã bị ngứa rồi. Ngứa đến mức không tả được, suốt ngày chỉ lo... gãi. Khi đi làm... thì không dám gãi vì sợ mất hình ảnh nơi đông người, nên có hôm ngứa chảy cả nước mắt, về nhà việc đầu tiên là lột tung quần áo để gãi cho đã... hic hic...Ngứa không chỉ ở nốt bệnh mà còn ngứa ở những vùng không bị bệnh nữa kia...

Bị vẩy nến mà không bị ngứa mới gọi là lạ. Nhớ lại mà thấy thật khủng khiếp... (Phải hơn 3 tháng mới giảm ngứa bạn ạ...) Nhưng nhờ có sự động viên của mọi người và tin vào Kim Miễn Khang này nên mình cố gắng vượt qua. Chứ có bí quyết gì ngoài việc... chịu đựng và gãi đâu bạn ơi...
    Mình thì chỉ chịu đựng chứ k dùng thêm loại này vì việc mua thuốc mình thấy xa xôi cách trở quá, phải phiền người quen mới mua được thuốc (Vì chỗ mình không có... ngại). Nếu cảm thấy bất an tới vậy, hay bạn thử dùng xem sao Cái kem thảo dược Explaq ý? Chúc bạn mau lành bệnh!

Trang 7 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... CuốiCuối