Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chào mọi người! mình ở HN. Rất mong được làm quen :). Mọi người đọc qua hộ nhé :D

Xin chào cả nhà!
    Mình là con trai, cũng dừ dừ tầm gần 30 rồi. Mình đang gặp phải vấn đề thế này mong mọi người khai sáng , mình học đại học chuyên ngành kế toán nhưng đúng kiểu hồi trẻ ko nghĩ gì lắm, cứ học lấy bằng thôi, kiểu học cho có cái bằng :-(, sau đó đi làm toàn về kỹ thuật rồi IT các thứ . Giờ thời thế vất vả, muốn quay lại đúng nghề cho đỡ phí cái bằng với cả để ổn định hơn....
    Nhưng mà có vẻ hơi khó nhỉ ? Đang khá là hoang mang lo sợ ) !
    Vì nói ra thì ngại nhưng mà học kế toán nhưng chả biết gì cả, giờ mình cũng đã tìm hiểu và đăng ký học 1 khóa kế toán thực hành ở 1 trung tâm khá uy tín ở HN ( thấy bảo nên học 1 khóa thế này, học xong bảo đảm làm được việc kế toán). Mặc dù các anh chị ấy bảo ko biết gì học và làm kế toán vẫn đc nhưng thấy khó quá, lắm lúc nản vì chả hiểu gì, nghiệp vụ hạch toán hay lý thuyết giờ coi như tìm sách về đọc lại từ đầu... Hay do mình chưa cố gắng tìm hiểu về công việc? Rồi tầm này tuổi rồi mà chưa có kn xin việc kế toán có được ko? ( mình toàn thấy tuyển nữ tầm 20-25 tuổi ) ), và liệu thật sự qua thực tế cs của các bạn thì ko biết gì về kế toán có học và làm theo nghề được ko?.....
    Vài lời khá dài dòng chốt lại là mình viết bài này rất mong được các anh chị và các bạn đi trước truyền đạt cho 1 chút ít ý kiến và kinh nghiệm, nhất là các bạn cùng cảnh ngộ ( con trai làm kế toán chẳng hạn). Mình mong đc mời cafe trực tiếp để nghe ý kiến của mọi người. Nhất là các đại ca theo nghề này và cũng kiểu kiểu như em ) ( em nghĩ các mod cũng có người là con trai chứ nhỉ? ).
    P/S: Mình ở khu vực văn miếu _ HN , nhiều hàng cafe rất đẹp . Các anh chị bạn bè hay em nào có chút nhã ý thì trả lời ở đây nhé , mọi người yên tâm là rất trong sáng nhé, mình đã lấy vợ rồi haha ) ). Đúng thật chỉ muốn ngồi nói về nghề nghiệp các thứ thôi. Đợt này thất nghiệp lâu quá rồi..... BB cả nhà nhé

rất nhiều trung tâm tốt mà, trc em học 1 chị bên mỹ đình chị dạy nhiệt tình

em chúc anh tìm được công việc phù hợp , anh thích nó để lo được cuộc sống gđ of a, hihi