Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 41 đến 46 của 46
    Tự học đi mấy chế ơi, Mình thấy nhiều bài viết thực tế lắm mà, chỉ cần đọc là hiểu, ở đó mà học

Trích dẫn Gửi bởi ruaconx11
    Tự học đi mấy chế ơi, Mình thấy nhiều bài viết thực tế lắm mà, chỉ cần đọc là hiểu, ở đó mà học
    Mình đang tính đi học mà nghe chế nói lại thấy nản. Bây giờ đi xin việc ở đâu cũng đòi hỏi kinh nghiệm. Chỉ khổ sv ms ra trg.hic

@@ thế 4 năm đi học, là đi học gì ? Mình ra trường nộp 2 công ty là đậu 2 công ty, Chỉ còn việc lựa công ty thôi, sau đó vào làm, Vì trong trường thầy cô dạy hết rồi mà ta? Lý thuyết, sử dụng phần mềm kế toán máy , Excel thì hiễu rõ bản chất của nó + kết hợp tin học A là làm được, Mà mới vào có nhiều việc đâu, Nhân viên mới thì được chỉ 1 lần nữa, sau đó làm mấy công việc nhỏ, rồi làm mấy công việc khác từ từ ( trong thời gian này, nhìn là làm theo được mà ) ?

Trích dẫn Gửi bởi Cloud2016
    Mình đang tính đi học mà nghe chế nói lại thấy nản. Bây giờ đi xin việc ở đâu cũng đòi hỏi kinh nghiệm. Chỉ khổ sv ms ra trg.hic
    pó tay ông, còn nhớ gì về kế toán không đó, kinh nghiệm 1 năm = Lá đơn gửi nhà tuyển dụng + CV đẹp + Kiến thức mới ra trường .

Có ai biết kế toán tổng hợp không nhỉ

Mình thấy học việc hay học ở các trung tâm cũng có nhiều vấn đề. Nhưng mục tiêu của các bạn là có kinh nghiệm để tự tin khi phỏng vấn thì nên xem xét thật kỹ nhé.
    Nếu bạn học việc (Làm không lương) tại 1 công ty, được coi như nhân viên ở đó, họ làm gì họ nhờ bạn làm đó thì bạn có kinh nghiệm làm nội bộ --> bạn ứng tuyển nội bộ--> lương mới ra trương khoảng 4-5tr+ phụ cấp thế là ổn, tương lại học thêm được ít kinh nghiệm về thuế thì lên KT tổng hợp cũng dễ thôi, lương sẽ cao hơn theo Năng lực

Hiện tại nhiều bạn đi học trung tâm, (mình không chê các trung tâm vì kiếm thức họ truyền đạt cũng rất nhiều nhưng các bạn không va chạm, không đụng nhiều, không vận dụng được hết khối kiến thức đó, với lại ở đó chủ yếu chỉ dạy cho bạn kiến thức về kế toán thuế, chứ nội bộ thì rất ít, vô cùng ít, mà thực tế công việc KT thuế hiện nay không có nhiều như thế, Doanh nghiệp họ cần nhiều KT nội bộ hơn, 1 công ty chỉ cần 1 kt thuế nhưng phải có thêm 5 cô nội bộ nữa.......

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345