Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 46
    Cô chỉ dạy thêm buổi tối thôi ah các bạn oi . Cô có dạy chủ nhật không nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi Triệu Anh Tú
    Cô chỉ dạy thêm buổi tối thôi ah các bạn oi . Cô có dạy chủ nhật không nhỉ
    Uh cô chỉ dạy tối. Hiện tại lớp mới sắp học thi học t2 vs t6 bạn nhé

Hi Loan, chị thấy vui vui khi làm được việc có ích. Thực sự chị đã học cô Trang (& sắp học lớp cao hơn là Tax accounting) và thấy cô rất khác biệt vs những nơi khác về nhân cách & tài năng, nhiệt huyết (chị luôn gọi cô giáo là cô Trang dù cô hơn chỉ chị vài tuổi) chị tin rằng khi học xong e cũng sẽ đc truyền lửa, cộng với kiến thức, kỹ năng chuyên môn để có công việc tốt hơn bây giờ.
    Duy chỉ có chị dặn em. dù ở cty mới có bận đến đâu thì em vẫn nên bớt tgian học, thời điểm này em còn dễ sắp xếp, đến tháng 12 trở đi là sẽ rất bận, đến qua Tết ta cơ, sau đó lại kiểm toán, thuế... (đặc thù nghề kế toán của c e mình là thế), tất nhiên còn phụ thuộc vào quy mô của DN. Nếu em chần chứ, tgian trôi nhah lắm rồi lại tặc lưỡi lười biếng. Em cố gắng lên vì tương lai phía trước nữa. Cơ hội luôn mở vs những người biết nắm bắt.

Trích dẫn Gửi bởi Meoconsd
    Xin chao cac ban
    Minh lam ke toan o cong ty xay dung nho. Minh la ke toan moi nen van con nhieu cai chua hieu het mong cac ban giup voi.
    Cong ty minh dang lam mot cong trinh nho voi tong Doanh thu la 500tr. Chi phi nhan cong la 120tr, minh dinh lam nhan cong khoan theo cong trinh. Nghia la minh lam hop dong khoan cho mot doi tho va co mot nguoi dung ra chiu trach nhiem. Khi do minh lam hop dong, co ca khoi luong kem theo,roi co bien ban nghiem thu, bien ban thanh ly hop dong vaf sau do viet phieu chi tien mat cho tung dot nhu vay co hop ly khong?
    Mong cac ban giup minh voi
    Em có thể làm hợp đồng giao khoán nhân công vs 1 đội trưởng được.,
    _ Nếu trường hợp HĐ ghi rõ thanh toán theo tiến độ, có thể tạm ứng lần đầu mấy chục % của gtri HĐ, sau đó thanh toán theo tiến độ KL hoàn thành, có thể lên đến tối đa 70% giá trị. Khi đó phải làm bảng khối lượng hoàn thành trong tháng, có danh sách nhân công (kèm CMT photo...), theo dõi nội dung công việc của thời gian đó, càng chi tiết càng tốt rồi thanh toán.
    - Nếu trong HĐ ghi rõ thanh toán 1 lần khi kết thúc, thanh lý công việc: Em vẫn phải có đầy đủ chứng từ như chị đã nói ở trên để quyết toán. Nhớ là dù giao khoán cho 1 đội trưởng thì vẫn p có bảng chấm công của CN, CMT để đầy đủ chứng từ nhé.

Em đã gọi điện đăng ký học thử. Cảm ơn chị nhé Phải đọc qua kiên thức cũ trước, đến nghe giảng mới nắm bài nhanh được

Bạn nào ở Hà nội, quận Hoàng Mai thì có thể đến mình học nhé,0972.074.134

mình học xong một khoá thực tế tại kế toán Đức Hà, thấy nắm vững kiến thức và trải nghiệm thực tế như đi làm, bạn nào có nhu cầu nên học thử, chỗ này học vài buổi đầu free nha.

Trích dẫn Gửi bởi thanhhoai42
    Cô mới khai giảng lớp thuế mới, về lịch học, thời gian như nào thì c k nắm rõ, e cứ đt 0984 914586 để hỏi thôg tin.
    Trườg hợp muốn học thử thì e có thể đến thẳg 14 pháo đài lág, p207 nhảy vào lớp nào check cũg đc (buổi tối nhé)
    Tình hình là em đã học thử, đúng là "trăm nghe không bằng một thấy", em thích cách dậy của cô giáo Trang ở 14 Pháo Đài Láng: dễ hiểu, kiến thức chắc, sát thực tiễn,...Tuy nhiên cô nghiêm khắc đấy ạ; em nghe điện thoại của sếp em trong lớp học, bị cô nhắc nhở luôn. Lúc đó em cũng ấm ức cơ nhưng về nhà nghĩ lại thấy đúng: cần sắp xếp công việc để tập trung tối đa khi nghe giảng trên lớp, như thế mới hiệu quả.

Chị thanhhoai42 ơi, chị cho em hỏi chút là khóa học này học khoảng bao lâu thế chị?

Trích dẫn Gửi bởi trangdaothi
    Chị thanhhoai42 ơi, chị cho em hỏi chút là khóa học này học khoảng bao lâu thế chị?
    Tớ vừa học thử nên cũng biết đôi chút nè bạn. Thấy bạn thư ký giới thiệu là 18 - 20 buổi bạn ạ, đóng học phí khóa đầu tiên bạn tham gia và nếu chưa hiểu bài thì mình được hoc lại trong vòng 6 tháng kể từ ngày đóng học phí. Nghe hấp dẫn nhỉ! Nhưng tớ sẽ cố gắng học để nắm hết kiên thức ngay ở khóa đầu, vì thật là mình không có thời gian học đi học lại nhiều, tớ hay bị phân công đi công tác xa, nhân viên trẻ là hay bị sếp "thử thách" mà.

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối