Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

HỘI NGƯƠÌ BẤT HẠNH

Mình xin chào cẩ nhà!
    Mỗi chúng ta khi sinh ra có những người thì hưởng hạnh phúc trời cho ,có một ngoại hình lý tưởng và vẻ đẹp tuyệt trần.........nguợc lại thì lại có những người thật không may mắn sinh ra đã là người xấu xí,quá lùn,quá béo .....điều đó khiến khiến chúng ta không được tự tin khi giao tiếp ............luôn mặc cảm với số phận ,và mình là một người như thế cho nên hôm nay mình mạnh dạn đề xuất chúng ta hãy lập ra một nhóm những người bất hạnh để an ủi nhau trên con đường đi tới thành công không biết ý kiến các bạn thế nào?khi thành lập nhóm chúng ta mỗi tháng có thể tổ chức gặp nhau một lần giao lưu học hỏi vầ chia sẽ những buồn vui,nếu cùng chí hướng có lẽ sẽ thành một tổ chức j đó chăng?
    Nếu mọi người nhất chí thì hãy giới thiệu về bản thân cho mọi người cùng biết để làm quen và chia sẻ nha.:lasao:

Ðề: HỘI NGƯƠÌ BẤT HẠNH

hichic mình ko quá đẹp nhưng cũng bình thương, bạn hảy vui lên đi vì ko ai nhìn bạn ở vẽ bề ngoài đâu mà bản tính bên trong sao thoai à, nếu có 1 số ng nào đó có thiện cảm ko tốt với những ng như vậy thì ngay bản thân họ đã tự bôi xấu mình rồi.
    Chúc bạn luôn vui nhé!

nếu ai cũng làm được như bạn thì tốt quá đó

Mình cứ sống bình thường đi, mình cũng là người ko xinh đẹp mình cao 1,5m nặng 35kg mình đang lo ra trường không xin được việc vì mình quá thấp bé nhẹ cân lại không xinh nhưng mình cứ là mình, kệ mọi người xung quanh khen chê, miễn sao sống cho đúng là được. Vậy nha bạn !!! Tự tin để sống vui vẻ thôi !!!

bạn ơi,,,sống là mặc cảm thì làm sao ngẩn đầu lên được chứ...hãy cứ tự tin lên

Trích dẫn Gửi bởi thanhtinhls
    Mình xin chào cẩ nhà!
    Mỗi chúng ta khi sinh ra có những người thì hưởng hạnh phúc trời cho ,có một ngoại hình lý tưởng và vẻ đẹp tuyệt trần.........nguợc lại thì lại có những người thật không may mắn sinh ra đã là người xấu xí,quá lùn,quá béo .....điều đó khiến khiến chúng ta không được tự tin khi giao tiếp ............luôn mặc cảm với số phận ,và mình là một người như thế cho nên hôm nay mình mạnh dạn đề xuất chúng ta hãy lập ra một nhóm những người bất hạnh để an ủi nhau trên con đường đi tới thành công không biết ý kiến các bạn thế nào?khi thành lập nhóm chúng ta mỗi tháng có thể tổ chức gặp nhau một lần giao lưu học hỏi vầ chia sẽ những buồn vui,nếu cùng chí hướng có lẽ sẽ thành một tổ chức j đó chăng?
    Nếu mọi người nhất chí thì hãy giới thiệu về bản thân cho mọi người cùng biết để làm quen và chia sẻ nha.:lasao:
    Chào thanhtinhls !!!!!!!!!!!!
    Bạn đừng tự ti, bạn còn diễm phúc hơn Nương nhiều lắm đấy!!!!!!!!!
    Bạn biết không, Nương bị khuyết tật ở chân, đâu có chạy xe được như các bạn! Đã vậy, Nương phải đi làm thêm mới có đủ tiền để đi học! Khi Nương mới học lớp một thì ba mẹ Nương chia tay, Nương phải sống với dì ghẻ. Nhiều lúc cô đơn mình mơ ước có một gia đình hạnh phúc nhưng sao khó quá.........!!!!
    Đấy, thanhtinhls thấy không, Nương bất hạnh hơn bạn rất nhiều, cho nên bạn đừng buồn, hãy sống vui vẻ và mở rộng tâm hồn mình bạn nhé!!!!!!!!!

Mình thấy hay đấy bạn ạ .Rất vui đc làm quen và chia se cùng mọi người nhé .

Tuy ngoại hình quan trọng thật nhưng chỉ là lần gặp đầu tiên thui bạn à.Cái quan trọng nhất của con người với nhau là cái tâm cơ,bạn tốt tính sống hòa đồng vui vẻ thì cần gì phải tự ti làm gì ^ ^ nhất là khi đã có bạn bè để quan tâm nhau

Bạn ơi! tốt gỗ vẫn hơn tốt nước sơn!
    Hãy tự tin lên bạn nhé!